Main Menu

ผู้รู้ ช่วยหน่อยครับมีปัญหาเกี่ยวกับอาการของเครื่องยนต์ KR

เริ่มโดย hanakao, พฤษภาคม 23, 2013, 09:39:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

hanakao

อาการของรถคือ  รถสามารถสตาร์ทติด ขี้ได้ แต่พอสักพักนึง เกิดการกระตุกและดับ
หลังจากนั้นสตาร์ทไม่ติดอีก  ต้องปล่อยทิ้งไว้ 1-2 วันก็สามารถสตาร์ทติด  แล้วก็เป็นอาการเดิม

>>เบื้องต้นคิดว่าน่าจะเกิดมาจากกล่องไฟจะเสีย

ไม่ทราบว่าท่านได้มีประสบการณ์ มาแชร์บ้างครับ    :) :) :)

hanakao

hanakao

เดช..ไอ้เสื้อทอง

...

พอมันดับปุ็บแนะนำ ให้ แกะ หัวเทียนเช้คปั้บเลย ลอง ถีบคันสตาร์ทดู ว่าไฟมาหรือเปล่า

1.เปลี่ยนหัวเทียน    หากไม่หาย

2. ลองใส่แบตแห้ง ดี ๆ ไฟแรง ๆ  สตาร์ทดู  ไฟมาไหม   หากมา โอเค  ลองถอด แบตดู  หากไฟไม่มา

ไล่  ไปที่   คอยล์ ใต้ถัง ก่อน  ...ก่อนจะลงไป มัดข้าวต้ม

3.กล่องไฟ  เอาไว้หลังสุด ครับ  ไล่ จาก ง่าย ๆ ไป ยาก ๆ ก่อน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

เดช..ไอ้เสื้อทอง

...

พอมันดับปุ็บแนะนำ ให้ แกะ หัวเทียนเช้คปั้บเลย ลอง ถีบคันสตาร์ทดู ว่าไฟมาหรือเปล่า

1.เปลี่ยนหัวเทียน    หากไม่หาย

2. ลองใส่แบตแห้ง ดี ๆ ไฟแรง ๆ  สตาร์ทดู  ไฟมาไหม   หากมา โอเค  ลองถอด แบตดู  หากไฟไม่มา

ไล่  ไปที่   คอยล์ ใต้ถัง ก่อน  ...ก่อนจะลงไป มัดข้าวต้ม

3.กล่องไฟ  เอาไว้หลังสุด ครับ  ไล่ จาก ง่าย ๆ ไป ยาก ๆ ก่อน

4.แกะแฟรริ่งออก ให้ หมด ติดเครื่อง เร่ง แรง ในตอนกลางคืน สังเกต ดู มีประกายไฟ ช็อตที่จุดไหนหรือเปล่า

ผมเคยเจอ ใน เคอาร์ เก่า ๆ สายไฟชุด เสื่อมการใช้งาน มาก ๆ มักจะเป็น

.

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "