Main Menu

ถามเบอร์สี เขียวฟ้า Victor ครับ

เริ่มโดย GreenGTO, มีนาคม 20, 2013, 01:15:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GreenGTO

มีท่านใดทราบเบอร์สี เขียวฟ้า ของ Victor บ้างครับ
ลองเทียบของ Layland แล้วทะแม่ง ๆ ชอบกล สีรถตามรูปนะครับ
รบกวนด้วยครับทุกท่าน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ฟ้าเมท  คาวา   ของ  บีล็อกซ์   สีตราผึ้ง นั่นแหละ ครับ   ลอง ไล่ดู  ผมจำไม่ได้เหมือนกัน 

มันอยู่เบอร์ ต้น ๆ  นี่ แหละ

เลย์แลนด์ ไม่ได้ ผลิต สีเบอร์ แท้ ของมอเตอร์ไซค์ นะครับ   

ทำแต่ สีสเปรย์ ทั่วไป     บางคน อุตส่าห์ทำพื้นมาหลายวัน จนเนียน ๆ เรียบ ๆ พร้อมพ่นแล้ว

ดัน  ขึ้เหนียว ไม่ ซื้อ สีตราผึ้ง มาพ่นให้ตรงเบอร์  จะใช้แต่เลย์แลนด์ ที่มันพ่นง่าย และถูก อย่างเดียว

ผลงาน ออกมา คือ เพี้ยน อ่ะครับ   เสีย บุคลิก รถ ไป ในบัดดล  เลย ทีเดียว

สี ตราผึ้ง กับ สีไพแลค  คือตัวเดียวอันเดียวกัน  แต่ ตราผึ้ง จะอายุน้อยกว่า  สดกว่า   ผลิตมาใหม่กว่า

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

GreenGTO

งั้นคงต้องรบกวนต่อครับว่า ชี้พิกัดร้านที่จะซื้อได้ไหมครับ
ผมหาใน Internet เห็นขายแต่เป็นโหลทั้งนั้นเลย

รบกวนอีกครั้งครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

กทม.   ผม ไม่ทราบ เหมือนกัน   

แต่ที่ เชียงใหม่  ...มีขาย ที่  ร้าน อะไหล่มอเตอร์ไซค์  ทั่วไป  68 -70 -80 บาท  แล้วแต่ ร้าน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

GreenGTO

โอ้ว งั้นคงต้องลองออกไปหาตามร้านดู
ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

GreenGTO

ยังหาไม่ได้เลย ฝากท่านที่ทราบร้านขายใน กทม ชี้พิกัดหน่อยนะครับ

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ลี TZ

ลองเทียบเบอร์จากแคทตาล๊อกของไพแลคดูนะครับ

ผมก็หาเบอร์ สีสเปรย์เทียบพ่นเหมือนกัน

ผมหาเบอร์ตรงบังหม้อน้ำวิคเตอร์คันในลายเซนต์ผม

ใครพอจะทราบบ้างครับ

มันคล้ายๆเขียวหัวเป็ด แต่อยากรู้รหัสสีครับ  อยากพ่นเล่นเอง

ไปเข้าร้านก็หมดเยอะ  เลยอยากลองทำเอง