Main Menu

ขอสอบถามเรื่องเบอร์หัวเทียนอะครับและเรื่องการปรับตั้งปั้มออโต้ลูปครับ

เริ่มโดย phichai, ธันวาคม 26, 2012, 09:02:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

ขอสอบถามเรื่องเบอร์หัวเทียนอะครับ ว่ามันมีเบอร์อะไรบ้าง  แล้วความแตกต่างของเบอร์นั้นมีดีอย่างไรครับ   ของอะไรยี่ห้อใดไหนดีๆโปรดช่วยแนะนำทีครับ

อาทิเช่นหัวเทียนเบอร์ุ6 7 8 9   มันต่างกันไงครับ

เราจะรู้ได้อย่างไรครับว่าเราควรปรับตั้งไว้ให้ปั้มออโต้ลูปมันกินประมาณไหนครับ  ตั้งกินเยอะไปแล้วมันจะมีส่วนทำให้หัวเทียนแฉะไหมครับ

มือใหม่กำลังศึกษาครับลงมือทำเองครับ  ท่านผู้รู้โปรดชื้แนะด้วยคราบ

papu

อยากรู้เหมือนกัน ช่วยให้ความรู้หน่อยครับ