Main Menu

ขอถามพี่ๆทั้งหลาย

เริ่มโดย wuttiwuth, เมษายน 01, 2013, 09:57:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttiwuth

เรื่องมีอยู่ว่าผมเห็นรถเซอร์จอดทิ้งไว้คันหนึ่งภาษีขาดเกือบครบ3ปีแล้ว ก็เลยถามซื้อกับเจ้าของที่ขี่อยู่ ตกลงสุดท้ายขายให้ผมดีใจได้เป็นเจ้าของตัวแรงในอดีต จากนั้นก็เริ่มปั้นซ่อมแซมไฟติดทุกดวงพร้อมวิ่ง ทุกอย่างพร้อมเอาไปตรวจสภาพต่อภาษี (ฝากต่อ) พ่านไปวันที่2ตอนบ่ายๆพี่ที่รับฝากต่อภาษีโทรมาบอกว่าต่อภาษีไม่ได้เพราะ รถได้ขอโอนย้ายไปอุดรแล้ว ฟังแล้ว งง ครับ ก็ตัวเล่มก็อยู่ที่ผม ตัวเลขโครง เครื่องก็ตรง( ชื่อเจ้าของในเล่มอยู่เพชรบูรณ์)ถ้าอยากต่อภาษีผมต้องไปยกเลิกการแจ้งย้าย ตกลงมันเป็นเพราะอะไรครับช่วยตอบให้กระจ่างที

DirectX

เสียตังจ้างต่อทะเบียนแล้วแต่เขากลับทำให้ไม่ได้ แสดงว่าเขายังไม่มีเส้นสายที่ใหญ่พอสำหรับเรื่องนี้รึป่าว

wuttiwuth

DirectX

รถผมจ้างเขาต่อเหมือนกัน  ตัวผมอยู่ชัยภูมิ  ทะเบียนบ้านอยู่ลพบุรี  รถซื้อมาจากกรุงเทพทะเบียนกรุงเทพแต่ขาดเกิน3ปี จ้างเขาต่อและโอน3000บาท ไม่ต้องเอารถไปไกลถึง100-200กิโล  แต่ว่าผมมีชุดโอนและสำเนาไปให้คนที่รับต่อทะเบียนด้วยนะ

THANACHOT

ไปจ้างเจ้าใหม่เลยอย่าคิดมาก

DEDOR

แล้วจ่ายตังเค้าไปหรือยังล่ะครับ  ถ้าเค้าทำไม่ได้ก็ขอเงินคืนเลยครับ  ถ้าได้อ่ะนะ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

jack_i

เคยเจอครับแบบนี้ รถได้โอนย้ายไปแล้วแต่ไม่มีใครไปรับปลายทางรถก็เลยลอยอยู่ตรงกลางไม่ได้อยู่จังหวัดไหนอีกแล้ว

ต้องไปรับเรื่องที่ปลายทางก่อนครับ เพราะตอนนี้รถยังไม่มีจังหวัดอยู่ครับ ประมาณนี้ผมเคยเจอ หรือไม่ก็ต้องแจ้งยกเลิกย้ายที่ต้นทางครับ

ถูกผิดไงก็ขออภัยด้วยครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: jack_i เมื่อ เมษายน 02, 2013, 03:42:39 หลังเที่ยง
เคยเจอครับแบบนี้ รถได้โอนย้ายไปแล้วแต่ไม่มีใครไปรับปลายทางรถก็เลยลอยอยู่ตรงกลางไม่ได้อยู่จังหวัดไหนอีกแล้ว

ต้องไปรับเรื่องที่ปลายทางก่อนครับ เพราะตอนนี้รถยังไม่มีจังหวัดอยู่ครับ ประมาณนี้ผมเคยเจอ หรือไม่ก็ต้องแจ้งยกเลิกย้ายที่ต้นทางครับ

ถูกผิดไงก็ขออภัยด้วยครับ
ตามนี้ล่ะ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

wuttiwuth

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ บ้านนี้อบอุ่น ขบคูณครับ

ASENAL

รถมือ 2 ถ้า คิดจะซื้อ อย่าหน้ามืด

ลอง เอาเลขทะเบียนเช็คหรือไปเองทั้ง 2 ที่ขนส่งเลย

ถ้ามีปัญหาก็ต่อรองได้อีก..หรือถ้ามาก

อย่าอย่าไปซื้อมันเลย ..จบ..

The Mach Team

ของผมคล้ายกัน แต่เป็นชื่อเจ้าของ

เจ้าของที่ 1 (บริษัทที่ขายรถ) โอนให้เจ้าของที่ 2  และได้โอนเป็นชื่อเจ้าของที่ 2 แล้ว และได้ขายต่อให้เจ้าของที่ 3 และได้โอนเป็นชื่อเจ้าของที่ 3 แล้ว เช่นกัน

ผมเป็นคนที่ 4 (ถ้าตามเล่ม) ซึ่งตอนนั้นไม่ได้โอน ผมไปต่อทะเบียน แต่เจ้าหน้าที่ไม่ให้ต่อ เพราะว่าชื่อในเล่มกับทะเบียนไม่ตรงกัน

ในเล่มเป็นเจ้าของที่ 2 แล้ว แต่ที่ขนส่งบอกว่า ยังเป็นชื่อเจ้าของที่ 1 อยู่ จึงไม่ต่อให้ผม ซึ่งผมได้บอกว่าแล้วก่อนหน้านี้ทำไหมถึงต่อได้ เจ้าหน้าที่ก็ไม่ตอบ

ได้แต่บอกว่าให้ผมไปติดต่อที่ขนส่งกทม.เอง สาขาหนองจอก ซึ่งไกลจากบ้านผมพอสมควร ตอนแรกจะไปเอง แต่กลัวว่าเดี่ยวเอกสารไม่ครบ + อีหลายๆเรื่อง ต้องเทียวไป-มาอีก

จึงจ้างร้านไปต่อทะเบียนและโอนเป็นชื่อผมเลย จะได้ไม่เสียเที่ยวเสียเงินไป 3000 บาทถ้วน โอน+ทะเบียน+พรบ.

แถมผมกลายเป็น เป็นเจ้าของลำดับ 2 แทน ทุกวันนี้ก็ยัง งงๆ ว่ามันเป็นเพราะอะไร แล้วชื่อรถเป็นของผมชัวร์ไหม เวลาไปต่อทะเบียนเองก็ไม่มีปัญหาอะไร
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

khomkhon

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ เมษายน 04, 2013, 11:22:32 หลังเที่ยง
รถมือ 2 ถ้า คิดจะซื้อ อย่าหน้ามืด

ลอง เอาเลขทะเบียนเช็คหรือไปเองทั้ง 2 ที่ขนส่งเลย

ถ้ามีปัญหาก็ต่อรองได้อีก..หรือถ้ามาก

อย่าอย่าไปซื้อมันเลย ..จบ..

ตามนั้นครับ

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

wuttiwuth

ผมชื้อมา 2,800 บาท ที่ซื้อเพราะมันเป็นkg 150 a1 ซ่อมไปประมาณ2,ooo บาท ตอนนี้เหลือแต่ทำเครื่องทำเองไม่ได้ครับ ลองขี่แล้ว100-130 นิ่งมาก เลยยกกลัวครับใจไม่ถึงครับ ยางยังไม่ได้เปลี่ยน ไว้ทำเสร็จแล้วจะเอาอวดครับ

ratree

กรร... แต่บ่เป็นหยัง เด๋วก่ะจบ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ