Main Menu

ขอถามเรื่องคาบู KR วอดคับ แต่ผมเคยถามไปแล้ว แต่รอบนี่ไม่เหมือนเดิมคับ

เริ่มโดย tonzawo03, มีนาคม 21, 2013, 01:24:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

คือว่า รถผมเจ้า KR มันเลงแล้ววอดเวลาเครื่องเย็น แต่พอไมล์ความร้อนเริ้มขึ้นได้ ขีดสองขีดก็หาย
แต่ว่าไม่หายสนิดนะคับ เวลาเลง ยังมีค้างยุบ้าง ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง วาน ท่านผู้มีความรู้ ช่วย เจ้า KR ของผมที คับ

tonzawo03

keeauto

ส่วนผสมยังบางไปแหงๆ  ยังไงใส่สายน้ำมันใสจากถังดูว่าน้ำมันไหลสะดวกรึเปล่า

tonzawo03

น้ำมันเดินสะดวกดีครับ ร้านเช๊คให้แล้ว แต่ว่าปัญหา คือ ทำไมต้องรอเครื่องร้อนรถถึงจะเลงได้ คับผม ?

moddumkung

ซิลข้างข้อรั่วหรือป่าวครับ หรือไม่ก็พวกคอหรีดอ่ะครับ ถูกผิดขออภัย

tonzawo03

ไม่หน้าใช่ครับ เพราะว่าผมให้ร้านเช็คให้หมดแล้ว วอนท่านผู็มีความรู้ช่วยเจ้า KR ของผมทีครับ

@@TaJung@@

เอาให้ร้านมันไล่อาการให้ใหม่....หาคำตอบจากที่นี่คงลำบาก  เพราะแนะนำไปทุกอย่างท่านก็บอกว่าร้านเช็คให้หมดแล้วว่าดีหมด....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

เอส ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 02:35:31 หลังเที่ยง
เอาให้ร้านมันไล่อาการให้ใหม่....หาคำตอบจากที่นี่คงลำบาก  เพราะแนะนำไปทุกอย่างท่านก็บอกว่าร้านเช็คให้หมดแล้วว่าดีหมด....

+1 ครับ.... :D

tonzawo03

ให้ร้านเช็คให้แล้วครับ ร้านเขาบอกว่า ลูกหลวมครับ เพราะ ว่าเวลาเครื่องร้อนลูกสูบจะขยาย ทำให้หายวอด แล้วพวกพี่คิดว่าจริงไหมครับ

eakkachai

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 04:46:31 หลังเที่ยง
ให้ร้านเช็คให้แล้วครับ ร้านเขาบอกว่า ลูกหลวมครับ เพราะ ว่าเวลาเครื่องร้อนลูกสูบจะขยาย ทำให้หายวอด แล้วพวกพี่คิดว่าจริงไหมครับ
ลองดูคับ..ถ้ามันหายก็คือหายคับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

@@TaJung@@

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 04:46:31 หลังเที่ยง
ตามที่ท่านบอกมา น่าจะเป็นคำตอบแล้ว  ไปแก้จุดนี้แล้วลองใหม่...ถ้าหลวมมากๆ  มันก็ไม่ขยายเพิ่มขึ้นจนเครื่องฟิตหรอก...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...