Main Menu

เรื่องแผงคอครับ

เริ่มโดย vios3455, มีนาคม 24, 2013, 10:43:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vios3455

พอดี รถเวอร์ผมล้ม  ข้างขวาลง แล้วพอยกมาขี่ แฮนมันเอียงไปทางขาว แต่ล้อหน้าตรง
เหมือนว่าแผงคอบนมันเลื่อนไปนิดนึง  คำถามคือแผงคอ บนล่าง มันปรับ อิสระได้ไช่ไหมครับ
ผมลองถีบ ทุบ งัด และหลายอย่างที่ไใ่ได้เอ่ย  ก็ยังไม่ได้ ขอคำชี้แนะหน่อย
ถนัดแต่ rc เอียงก็ถีบ  เดียวก็ตรงเอง อิอิ
ขอวิธีทำหน่อยครับท่านทั้งหลาย

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

DEDOR

เคยเจอครับ nsr แผงคอล่างเบี้ยว  ล้อไปทาง แฮนดืไปทาง  ใช้วิธีไฟลนแล้วเคาะหาจุดสมดุลครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

boonchu

เข้าร้านซ่อมที่มาตรฐานหน่อย บอกว่าดัดแผงคอให้หน่อยกรนีแผงคอเอียง แต่ถ้าแฮนด์คตก็ดัดแฮนด์เอา

vios3455

แสดงว่าแผงบนกับแผงล่าง ถูกฟิก มาตายตัว อาจจะไม่ตรงที่แกน แกนบิด ผมเข้าใจถูกไหมครับ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

beerzasiam

เอาไปล้มอีกทีครับ เปลี่ยนเอาอีกด้านลง ลองดูครับ (ล้อเล่นนะครับบบ)

@@TaJung@@

คลายน๊อตแผงคอ น๊อตล๊อกแกนโช๊คแผงคอบน แล้วถีบแรงแล้วดูแนวอีกที ดู  ถ้าไม่คลายมันไม่ขยับ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...