Main Menu

รบกวนเซียน จะผ่าเครืีอง TZM ต้องเตรียมตลับลูกปืนเบอร์อะไรครับ

เริ่มโดย auntonio_lpn, มีนาคม 16, 2013, 10:34:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auntonio_lpn

:) งานเข้าครับ ลูกปืนข้างข้อพังต้องผ่ายกเครืีองอ่ะครับ เลยขอสอบถามว่า นอกจากปะเก็น
   ใช้ตลับลูกปืน ยีห้ออะไร/เบอร์อะไรครับ  ใช้กี่ตลับครับ จะได้เตรียมซื้อไปให้ช่างครับ
   แล้วตามรูปนี่ ต้องเปลี่ยนก้านด้วยมั๊ยครับ
   ราคา ทั้งหมดประมาณเท่าไรครับ  กับหาซื้อเครื่องยกลูกที่ก้านแน่นๆ อย่างใหนดีกว่าครับ  รบกวนด้วยครับ
:P

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

YAMAHA VRR/TZR /TZM

ลูกปืนข้อซ้ายขวา 6305 
ลูกปืนแกนราวสเตอร์ซ้าย 6304
ลูกปืนแกนราวสเตอร์ขวา 6202
ลูกปืนบาล๊านเซอร์ 6203
ลูกปืนบาล๊านเซอร์ 6302
ลูกปืนแกนราวเกียร์ 6204
ลูกปืนล้อหน้า 6301 2RS
ลูกปืนดุมสเตอร์ 6004
ลูกปืนล้อหลัง 6202 2rs

***มั่นใจกับข้อมือ 2 ก้านแน่นๆเหรอครับ  เพราะผมโดนมาแล้ว***
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

auntonio_lpn

ขอบคุณ เซียนทั้ง 2ท่านเลยครับที่ชี้แนะ
ตามความเข้าใจผมนะครับ สรุปว่า เฉพาะผ่าตัวเครื่อง
ใช้ ตลับลูกปืนทั้งหมด 7 ตลับ ถูกต้องนะครับ
1. เบอร์ 6305 * 2  ใส่ ด้านจานไฟ กับข้อขวา
2. เบอร์ 6304     แกนราวสเตอร์ซ้าย
3. เบอร์ 6202     แกนราวสเตอร์ขวา
4. เบอร์ 6204     แกนราวเกียร์
5. เบอร์ 6203     บาลานซ์เซอร์
6. เบอร์ 6302     บาลานซ์เซอร์
เบื้องต้นรบกวนแค่นี้ก่อนครับ ขอบคุณท่านจุง และลุงแดง ครับ
:D

@@TaJung@@

ลูกปืนบาล๊านเซอร์แคร๊งกลางด้านซ้าย ต้องมีเครื่องดูดออกมา  แนะนำในรนไฟก่อนตอกออก แคร๊งจะได้ไม่ชำ้  ลูกปืนจะออกมาได้ง่ายมาก...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ผมว่า ถ้าส่งช่างไม่ต้องวิ่งซื้ออะไหล่พวกลูกปืนหรอกครับ  แต่ถ้าเราละเอียดเน้น คุณภาพก็ว่ากันไป

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade