Main Menu

บู๊คไมค์ตะกูลคาวา

เริ่มโดย SAB_KR, มีนาคม 15, 2013, 03:17:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SAB_KR

พอดีบู๊ดไมค์ เจ้า ZX (ตามรูปไม่แน่ใจว่าใช้คำเรียกถูกหรือป่าว) ของผม มันได้ราจากไปเมื่อช่วงเช้านี้เอง เหตุเกิดเพราะขับดูไมค์อยู่ดีดีสายไมค์ด้านล่างมันหลุดออกจากบู๊ตไมค์ จอดดูลองปั่นสายไมค์เข็มก็ยังกะดิกๆๆ
แต่เอาเสียบไปในบู๊ตไมค์ตรงล้อ ลองขับไมค์มันไม่ขึ้น บางสิ่งบางอย่างในกระปุกบู๊ตไมค์มันหายไปแล้วเกียวก็รูดด้วย ได้ไปลองหาซื้อตามร้านอะไหล่ แต่ไม่มี เศร้าใจ เหอๆๆ
ถามผู้รู้ ว่ามันซ่อมได้ไหม หรือมีของรุ่นไหนที่พอจะใส่ทดแทนกันได้ ของ เคอา หรือของ เซอร์ มันใส่แทนกันได้ไหม แล้วราคามันเท่าไหร่ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบไว้ล่วงหน้านะครับผม
แสบ :P

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

Hunterzero

อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 03:17:52 หลังเที่ยง
พอดีบู๊ดไมค์ เจ้า ZX (ตามรูปไม่แน่ใจว่าใช้คำเรียกถูกหรือป่าว) ของผม มันได้ราจากไปเมื่อช่วงเช้านี้เอง เหตุเกิดเพราะขับดูไมค์อยู่ดีดีสายไมค์ด้านล่างมันหลุดออกจากบู๊ตไมค์ จอดดูลองปั่นสายไมค์เข็มก็ยังกะดิกๆๆ
แต่เอาเสียบไปในบู๊ตไมค์ตรงล้อ ลองขับไมค์มันไม่ขึ้น บางสิ่งบางอย่างในกระปุกบู๊ตไมค์มันหายไปแล้วเกียวก็รูดด้วย ได้ไปลองหาซื้อตามร้านอะไหล่ แต่ไม่มี เศร้าใจ เหอๆๆ
ถามผู้รู้ ว่ามันซ่อมได้ไหม หรือมีของรุ่นไหนที่พอจะใส่ทดแทนกันได้ ของ เคอา หรือของ เซอร์ มันใส่แทนกันได้ไหม แล้วราคามันเท่าไหร่ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบไว้ล่วงหน้านะครับผม

แง่บสวนผมกับพี่โอ้ที่สี่แยกรพ. สวรรค์ประชารักษ์ช่วงเที่ยงๆอ่า เห็นละZXใครหว่า ผ่านไปแว่บ  จะขี่ตามก็กลับลำไม่ทันแย้ว

ส่วนดุมไมล์ อันนี้น่าจะใส่กับของเซอร์ได้ครับ  ผมเดาเอานะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

manu16

กระปุกไมล์เซอร์ เทียมราคาร้อยหน่อยๆ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

SAB_KR

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 07:47:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 03:17:52 หลังเที่ยง

แง่บสวนผมกับพี่โอ้ที่สี่แยกรพ. สวรรค์ประชารักษ์ช่วงเที่ยงๆอ่า เห็นละZXใครหว่า ผ่านไปแว่บ  จะขี่ตามก็กลับลำไม่ทันแย้ว

ส่วนดุมไมล์ อันนี้น่าจะใส่กับของเซอร์ได้ครับ  ผมเดาเอานะ

อ๋อคงเป็นช่วงที่ผมลับจากไปร้านอะไหล่มอไซร์ที่ตลาดข้างวัดโพธิ์ มั้งครับ(ถ้ามีมิตติ้งส่งข้อความบอกผมด้วยนะครับ) ทางร้านเค้าก็ยิบมาให้ดูแต่ก็ไม่แน่ใจว่าใส่ได้ไหม วันนี้เลยจะไปที่ศูนย์คาวา แต่ได้โทรคุยกับท่าน สอง โคราช แนะนำเหมื่อน ท่านเลยว่าใส่ได้ เลยไปซื้อตรงร้านเลยซอยโรงเรียนสตรี ราคา 120 บาท ได้ใส่เรียบร้อยแล้วลองวิ่งดูอุ๊ยๆๆไมค์มันแข็งขึ้นนิดหน่อยแต่เข็มไมค์นิ่งดีครับ มันคงยังใหม่อยู่ยังไม่ลื่นกะมั้ง แต่ก้ยังดีที่ใส่ได้ เพราะผมเป็นคนติดมองไมล์รถ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านที่เป็นประโยชน์แก่รถของกระผมเป็นอย่างมาก
แสบ

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"