Main Menu

คือผมมีเรื่องจะสอบถามเป็นการด่วนครับ

เริ่มโดย konlongkrung, กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:38:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

konlongkrung

คือว่าผมมีปัญหากับแตรครับ รถผม NSR แต่ยัง งง งง รุ่นอยู่เหมือนกันครับหน้าตาเหมือนโปรอาร์ม แต่มันไม่ใช่โปรอาร์ม จะเรียกว่ารู่น RR RW ดีครับ
เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ คือผมซื้อแตรมาเปลี่ยนใหม่แล้วก็แบตลูกใหม่ เพราะว่าแตรผมมันไม่ดัง บางทีก็ดังมั่ง ไม่ดังมั่ง แต่มันดังแบบไม่เต็มเสียงอ่าครับ
ผมก็คิดว่ามันเสียเลยซื้อตัวใหม่มา แล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ พอลองกดดูเหมือนเดิมเอ๊ะยังไง ผมไม่เข้าใจเหมือนกันครับขี่มาเพิ่งเคยเจอ เลยลองถอดออกจาก
ตัวรถแล้วเอามาจับที่มือผม แล้วลองกดดูเสียงใสแจ๋วเลย คราวนี้งงใหญ่เลยว่ารถกูเป็นอะไรเนี่ย แล้วผมก็ลองเอาของเก่ามาเสียบดูแต่ยังไม่ได้ติดกับตัวรถนะครับ
เสียงใสเหมือนกัน สรุปไม่เสีย เสียตังฟรีๆเฉยเลย
***คำถามคือ มันเป็นอะไรครับช่วยชี้แนะหน่อยครับ พอผมติดตั้งแตรกับแป้นรถแล้วแตรมันดัง แต่ดังไม่เต็มเสียงและบางทีมันก็ไม่ดังเลย
แต่พอถอดออกจากแป้นเสียงใสแจ๋วเลย มันเป็นเพราะอะไรครับพี่ๆ ช่วยตอบผมทีนะครับเพราะพรุ่งนี้ต้องขี่ไปทำงานด้วยอ่าครับ แล้วรถยังไม่ประกอบเลย
เพราะติดไอตรงแตรเนี่ยแหละครับ รอพี่ๆมาตอบอยู่นะครับช่วยน้องหน่อยครับ รุ่นพี่ NSR

DEDOR

เข้ามารอคำตอบด้วยคนครับ   สายไฟเริ่มเก่าแล้วมั้งครับ  เดาเอา  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

LEKWATNOK

น่าจะเป็นไฟเดินไม่สะดวก รอท่านอื่นอีกนะครับผมไม่ถนัดเรื่องรถงูๆปลาๆครับ

makok8

น้ารื้อสวิทแตออกมาขัดหน้าสัมผัสเรยครับหายชัวสวิตฝั่งซ้ายตัวกดนั่นละครับถอดดีๆนาคาฟฟเดวชิ้นส่วนไม่ครบ อิอิ

ขอขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ เดี๋ยวจะลองไปทำดูได้ยังไงจะมารายงานครับ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

นนท์ มโนรมย์

แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์

ได้แล้วครับปัญหาคือไขน็อตยึดแตรแน่นเกินไป ผมก็งง อยู่เหมือนกันแต่มันหายนะครับ วิธีแก้ของผมคือไขยึดแตรแน่นๆนั่นแหละครับ ถ้าไม่แน่นขี่ไปหลุดแน่ แล้วก็มาตั้งน็อตตรงข้างๆแตรอ่าครับมันจะมีน๊อตตัวเล็กๆให้ปรับตั้งดังเบาจัดไปโลด

auttayoot

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***