Main Menu

เกลี่ยวน้ำเครื่อง

เริ่มโดย pk_neverdie, มีนาคม 12, 2013, 03:58:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pk_neverdie

เกลียวรูน้อตน้ำมันเครื่องเหมือนจะหว่านนิด ๆ

ส่วนน้อตอุดน้ำมันเครื่องซื้อมาใหม่ 

อาการ มีน้ำมันเครื่องซึมนิด ๆ

คือก่อนหน้านี้ให้ช่างเอากาวรองประเก็นทาให้ ใช้ดีไม่มีซึม แต่ช่างเขาทาให้ทั้งน้อตเลยกลัวกาวยางรองประเก็นเข้าไปในเครื่อง

*มันซึมแบบนี้ ผมเอา เทปพันท่อน้ำ มาพันที่น้อตอุดน้ำมันเครื่องแทนได้ไหมครับ*

Thanakirt Sritaravanish

ได้ ครับ
แต่อย่าพันเข้าไปลึกเกินเพราะมันเจอความร้อนแล้วจะละลาย
พันไว้ตรงปลายน็อตที่ไข

@@TaJung@@

ต๊าปเกลียวใหม่จบงานแน่นอน....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: pk_neverdie เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 03:58:30 หลังเที่ยง
เกลียวรูน้อตน้ำมันเครื่องเหมือนจะหว่านนิด ๆ

ส่วนน้อตอุดน้ำมันเครื่องซื้อมาใหม่ 

อาการ มีน้ำมันเครื่องซึมนิด ๆ

คือก่อนหน้านี้ให้ช่างเอากาวรองประเก็นทาให้ ใช้ดีไม่มีซึม แต่ช่างเขาทาให้ทั้งน้อตเลยกลัวกาวยางรองประเก็นเข้าไปในเครื่อง

*มันซึมแบบนี้ ผมเอา เทปพันท่อน้ำ มาพันที่น้อตอุดน้ำมันเครื่องแทนได้ไหมครับ*

เทปพันท่ออันนี้ชั่วคราวครับ ถ้าถาวรก็ต็าปเกลียว ไป งานนี้มียกเครื่องคว่ำกันแน่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

tae_cbr_dragster

ถ้าหวาน ก็ต๊าปใหม่คับ แล้วก็เปลี่ยนแหวนรองน็อตถ่ายใหม่คับผม

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793