Main Menu

ขอความเห็นทุกท่าน ลูกสูบไซค์ 150 TZR

เริ่มโดย กาฝาก, มกราคม 20, 2013, 10:17:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

เนื่องจากช่างรื้อออกมาแล้ว ลูกหลวม ก้านหลวม ครับ

ลูกติดรถมาเป็นไซค์ 100 แล้วช่างแนะนำว่า กว้านเพิ่มไปเป็น 150 เลยละกัน แต่ไม่มีลูกแท้แล้วนะไซค์นี้

ช่างเค้าบอกว่ามีแต่ลูกญี่ปุ่น กับลูกเทียม ซึ่งผมก็ไม่ทราบหรอกครับว่า ลูกสูบญี่ปุ่นนั้นเป็นยังไง?แต่ช่างเค้าบอกว่าัมันดีกว่าลูกเทียมแน่ ๆ แหละ

ทีนี้เลยอยากเรียนถามทุกท่านว่า TZR จะใส่ลูก 150 จะใช้ลูกสูบแบบไหนก้านแบบไหน? ยี่ห้อไหนดีครับ?

ขอบคุณครับ  :o

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 20, 2013, 10:17:23 หลังเที่ยง
เนื่องจากช่างรื้อออกมาแล้ว ลูกหลวม ก้านหลวม ครับ

ลูกติดรถมาเป็นไซค์ 100 แล้วช่างแนะนำว่า กว้านเพิ่มไปเป็น 150 เลยละกัน แต่ไม่มีลูกแท้แล้วนะไซค์นี้

ช่างเค้าบอกว่ามีแต่ลูกญี่ปุ่น กับลูกเทียม ซึ่งผมก็ไม่ทราบหรอกครับว่า ลูกสูบญี่ปุ่นนั้นเป็นยังไง?แต่ช่างเค้าบอกว่าัมันดีกว่าลูกเทียมแน่ ๆ แหละ

ทีนี้เลยอยากเรียนถามทุกท่านว่า TZR จะใส่ลูก 150 จะใช้ลูกสูบแบบไหนก้านแบบไหน? ยี่ห้อไหนดีครับ?

ขอบคุณครับ  :o

ลูกญี่ปุ่น มันก็ ลูกเทียมนี่หล่ะครับ น่าจะนะ แต่เนื้องาน ยังไงก็ดีกว่า ของโคตรเทียม

ส่วนยี่ห้อ หลายๆคนแนะนำ art กับ Top pro อีกยี่ห้อ ก็ Honsai ลองดูครับ

ปล. หมดไซส์ก็ต้องทำใจเรื่องของแท้ แต่ไม่ต้องกังวลเรื่องราคา ฮา าาาาา

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

@@TaJung@@

ลูกกล่องยามาฮ่าสีขาวๆ ที่พิมพ์ว่า YAMAHA MOTOR SHIZUOKA  อันนี้ก็ใช้ดี  ลูกสูบจากโรงงาน TP PISTON  ผมใช้กับเจ้า TZM อยู่ก็ใช้ได้นะ...
ส่วนก้านสูบ ของแท้ห้าง 2500  ของ TENKI 540 - 750 แล้วแต่ที่  และอีกสารพัดยี่ห้อคุณภาพก็ตามราคา
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กาฝาก

+1 ขอบคุณครับ จะได้ไปวิ่งหาของดูล่ะ  :D

กาฝาก

ไปรื้อที่ร้าน ได้มาสองลูกครับ

เป็น 150 ไม่มีกล่อง 1 ลูก

ไซค์ 50 มีกล่อง 1 ลูก

กล่องเป็น SHIZUOKA   เนื้องานที่หยิบดูเหมือนกันเด๊ะ ก็เลยเดาว่า น่าจะเป็น SHIZUOKA  ทั้งสองลูก

แต่ .... ทำไมฉลากของ SHIZUOKA   ถึงมีติดบนกล่องยามาฮ่าด้วยหว่า?

ที่ร้านบอกลูกแท้ ไอ่กระผมก็ ... ลูกแท้มีไซค์ 150 ซะที่ไหนว๊ะ  :-*

ratree

อืม.... ได้ความฮู้อีกนึ่ง Shizuoka  ...โอกะ.. อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

icHi

ซิซุโอกะ น่าจะเป็นชื่อจังหวัดนะครับพี่น้อง

@@TaJung@@

อะไหล่ยามาฮ่า  เป็นอะไรที่ดูลำบาก  มันมีอะไหล่ แท้ใน(ห้าง)  กับแท้นอก

แท้ในลูกสูบจะเป็นโรงงาน ART

แต่แท้นอกดันมีหลายยี่ห้อ กล่องขาวตีตรายามาฮ่าเหมือนกัน

1.กล่องขาวยามาฮ่า shizuoka  japan  ใต้ลูกสูบมีตรากลมๆ แต่ไม่ชัดดูดีๆจะเป็น TP
2.กล่องขาวยามาฮ่า แต่มีตัวหนังสือเพิ่มมาอีก NIPPON อันนี้มาจากโรงงาน NIPPON PISTON

อะไหล่สายยามาฮ่าดูโคตรลำบากเลยล่ะครับ จ้าววววนายยยยยย....

สำหรับผมๆเลยตีค่ามันว่าเป็นเทียมเกรด A+ ครับ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

seilencer_TZR

ระวังเรื่องลูกไปเขกกับแกนวาว์ลด้วยนะครับ

Peek2TZ

ของผม ไซค์ 150 แหวนทองเหลือง ยี่ห้อ hart ราคา 300 รู้สึกว่า 150 ยังไม่ต้องหลบวาวล์ ถ้า 200 คงต้องหลบ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

เดี๋ยวนี้เค้าเจียน์ลูกหลบวาล์วแล้วครับ ;) ;) เอ้ยไม่ใช่ผมรั่วนะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

keeauto

จ่ายค่าน้ำมันเพิ่มอีกแหงๆล่ะจะเทียมจะแท้

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578