Main Menu

กำลังหารถ ขอคำแนะนำครับ

เริ่มโดย unclemod, กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:24:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

unclemod

สมาชิกใหม่ครับ อยากจะขอคำแนะนำเพื่อนสมาชิก
คือว่าตอนนี้มองรถ TZM 150 ไว้ เป็นรถใหม่ค้างสต๊อค
อยากจะถามว่าจะมีปัญหาอะไรหรือปล่าว เห็นว่าจอดมานานมาก
ถ้าซื้อมาแล้วควรทำอะไรกับรถบ้าง เรื้อเวทีมาหลายสิบปีแล้ว
แต่ยังอยากได้ คิดถึงอดีตน่ะครับ
ขอคำชี้แนะจากเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
มองรถมือสองไว้เหมือนกัน ถ้ามีคำแนะนำอื่นก็ขอรบกวนด้วย
แนว TZM , NSR pro arm , PDK R1 ทำนองนี้ครับ

DEDOR

รถค้างสต๊อก  ผมว่าต้องเปลี่ยนยางก่อนเลยครับ  จอดนานหมดสภาพครับ  น้ำมันหล่อลื่นต่างๆ รวมทั้งของเหลวในหม้อน้ำด้วยนะครับ  ชีลในเครื่องไม่รู้ว่าจะมีผลกับการจอดนานๆหรือเปล่าน๊า  รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

@@TaJung@@

ซื้อมาลองขี่ไปก่อน สักพักก็ค่อยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง หล่อเย็น ยางนอก  ส่วนเครื่องใช้ไปแล้วค่อยดูอาการอีกที
ในนี้มีคนซื้อรถค้างมาใช้ยังไม่เห็นมีใครบ่นเรื่องซีลในเครื่องรั่วเลย....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

toei_tain

ตามข้างบนเลยครับ...
ยางมันอายุเป็นสิบปีมันแข็งแล้วก็เสื่อมหมดแล้วเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดน่าจะจบครับ
อ้อ...แบตอีกซักลูก

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:53:00 หลังเที่ยง
ซื้อมาลองขี่ไปก่อน สักพักก็ค่อยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง หล่อเย็น ยางนอก  ส่วนเครื่องใช้ไปแล้วค่อยดูอาการอีกที
ในนี้มีคนซื้อรถค้างมาใช้ยังไม่เห็นมีใครบ่นเรื่องซีลในเครื่องรั่วเลย....

ตามนั้นครับ และก็เห็นเขาคนนั้นบอกว่า รถกินน้ำมันน้อยมากๆๆ

andy

รถค้างสต๊อกแต่ราคาไม่ลงนะครับเคยไปถามมา 68,000 เห็นเขาบอกจะขึ้นอีกนิดๆ ถ้าเป็นผมนะ จะซื้อคันมือ2ที่สภาพดีๆที่เขาแต่งไว้แล้วสวยๆมีเยอะครับเต็มที่ 40,000 เอง เงินส่วนต่างเอาไปเป็นค่าน้ำมันได้สบายยาวๆเลยครับ ???
ธนาคารกสิกรไทย 717 2 39728 4  ออมทรัพย์ . ธานี เลิศวิไล  0949852445

unclemod

ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ โดยเฉพาะคุณ Tajung
ผมตามมอ่านกระทู้พลพรรค TZM และ TZR ยอมรับตรงๆว่าอ่านไม่ไหวตั้งพันหนึ่งร้อยกว่าหน้า
ถ้ามีปัญหาขอตั้งกระทู้สดนะครับ ขอบคุณครับ