Main Menu

ถามเซียน tzr หน่อยครับ tzr นี่เอาออโต็ลู้บไปเข้าที่คาร์บูหรือที่แป้นหรีดครับ

เริ่มโดย thanh, กุมภาพันธ์ 21, 2013, 07:00:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

กำลังจะเอาคาร์บูใส่แล้วงงๆ เห็นแป้นหรีดมีรูเล็กๆอยู่อันนึงก้อ กะว่ามันต้องน่าจะเป็น ท่อทางทูที ผมเดาเอานะ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า
แล้วอีกหน่อยครับ yeis ไม่ใช่ ypvs นะ เนี่ยมันคืออะไรหรือครับ ขอบคุณมากครับ
อีกๆ ทีแซ่ดมันไม่มีปอดหรือครับ แบบพวกเอ็นน่ะครับ

Mtz

ระบบออโตลูปของยามาฮ่าคือระบบ YCLS ครับ ซึ่งระบบนี้จะใช้การสั่งให้เปิด ปิดการจ่ายออโตลูปโดยสัญญาณไฟฟ้าจากกล่องCDIครับ และไอ้ตัวปิดเปิดออโคลูปคือได้ก้อนดำๆที่มีสายออโตลูปเข้าออก3สาย ตรงใกล้ๆคาร์บูนั้นแหละ
   ส่วนรูเล็กๆตรงแป้นหรีดวาล์วคือที่ต่อสายออโตลูปเข้าใจถูกต้องแล้วคร๊าบผม
  ส่วนเรื่องปอด จริงๆ TZR ที่มีปอดคือTZRR ตัวรุ่นแรกครับ ตูดเป็ด รุ่นหลังๆมาไม่มีปอดแล้วครับ

thanh

ขอบคุณมากๆครับ คือผมเห็นที่แป้นหรีดมันก็มีอีกท่อใหญ่ๆประมาณนิ้วชี้แต่ท่อชี้ตั้งขึ้นด้วยน่ะึครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่าไว้ใส่ปอดด้วยหรือเปล่า

JO WANGPONG

Mtz

อ้างจาก: thanh เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:14:25 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากๆครับ คือผมเห็นที่แป้นหรีดมันก็มีอีกท่อใหญ่ๆประมาณนิ้วชี้แต่ท่อชี้ตั้งขึ้นด้วยน่ะึครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่าไว้ใส่ปอดด้วยหรือเปล่า
แม่นแล้วครับ ไว้ใส่ปอด แสดงว่ารถคุณเป็นTZR ตัวแรกหรือเปล่า ตูดเป็ด หรือไม่ก็โดนสับหรีดมา

thanh

Mtz

อ้างจาก: thanh เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:43:24 หลังเที่ยง
คงงั้นมั๊งครับในเล่มว่า จดทะเบียนปี 33
อั๊ยยะ เก๊า เก่าเลย ตัวแรกชัวล์ๆแระ 23ปีเลย  แจ่มครับ จัดไปเก็บเดิมๆให้หมดจด แรงหายห่ววงเลย

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

กาฝาก

ของผมเป็นปี 39 ก็ยังสงสัยอยู่ว่าปอดมันไม่มีมาตั้งแต่ต้น หรือโดนอุดกันแน่

@@TaJung@@

รุ่นไฟท้ายกลมโดนถอดปอดออกครับ  อยากใส่ก็หาปอดมาลงเหมือนเดิมก็ได้ TZM ผมไม่มีปอดยังเอาแป้นหรีด TZR มาลงพร้อมปอดเลย 5555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

lordomo

ผมสงสัยว่า ถ้าเอาปอดรุ่นแรกมาใส่ มันจะช่วยให้ดีขึ้นยังไงบ้างครับ
รถอะไรหว่า?

@@TaJung@@

ดีขึ้นยังไง  ผมไม่รู้  แต่แนวทางที่ผมคิดคือรุ่นแรกมี  รุ่นต่อมาดันตัดออก  รุ่นแรกแว๊นโหดได้ใจ  รุ่นหลังไม่โหดเท่า

พอเช็คดูว่าอะไรมันหายไปก็หามาใส่แล้วลองดู  พอใจก็ใส่ต่อ  ไม่พอใจก็ถอดออก  แถมยี่ห้ออื่นปอดไม่หาย  แต่ยามาฮ่ามันดันหายนี่สิ

เลยหามาใส่ดูดีกว่า....ทุกวันนี้ก็ใส่อยู่ รู้สึกว่าวิ่งดีเหมือนกัน  ลากแช่ยาวๆก็โอเค...(ความเห็นส่วนตัว)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:27:41 หลังเที่ยง
ดีขึ้นยังไง  ผมไม่รู้  แต่แนวทางที่ผมคิดคือรุ่นแรกมี  รุ่นต่อมาดันตัดออก  รุ่นแรกแว๊นโหดได้ใจ  รุ่นหลังไม่โหดเท่า

พอเช็คดูว่าอะไรมันหายไปก็หามาใส่แล้วลองดู  พอใจก็ใส่ต่อ  ไม่พอใจก็ถอดออก  แถมยี่ห้ออื่นปอดไม่หาย  แต่ยามาฮ่ามันดันหายนี่สิ

เลยหามาใส่ดูดีกว่า....ทุกวันนี้ก็ใส่อยู่ รู้สึกว่าวิ่งดีเหมือนกัน  ลากแช่ยาวๆก็โอเค...(ความเห็นส่วนตัว)
ตามนั้น ผมก็ไม่รู้มันดียังไง ผมก็ใส่มานานแระ กะว่ามันจะโหดเหมือนtzตัวแรก แต่มันก็ไม่ยักกะโหด อีกอย่าง จูนลงตัวที่ตรงนี้ ก็โอเค ขี่เกียจไปถดเข้าถอดออกไล่อาการรถใหม่

Hunterzero

ของมัดใสแล้วต่างนะเวลาปิดคันเร่งหมดแล้วกระแทกส่ง ถ้ามีปอดมันจะขึ้นต่อเนื่องไม่มีกำลังตก  ถ้าไม่ใส่มันจะวูบนิดหนึ่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578