Main Menu

ขอสอบถามนิดครับ nsr sp

เริ่มโดย dadza, กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:46:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dadza

เสื้อสูบ ไม่ไหวแล้ว จำเป็นต้องตีปลอก ผมจะใส่ ลูก แกรมม่า ไซ 150 ได้ไหมครับ ผลดีเสียเป็นยังไง
(มือใหม่จิงๆ พังไป เยอะ หมดไป เยอะ )
แค่นี้แหละ

benzu474295

ทำไมไม่ใส่ลูกเดิมแต่ไซด์C อะครับ มันใหญ่เท่ากันไม่ใช่หรอครับ แกรมกับnsr sp  รอผู้รู้ อิอิ

DEDOR

ลูกแกรมเริ่มต้นมัน หกสิบกว่ามิลเลยนะครับ  นี่ยัง  ไซส์ 150  อีก   ผมว่าลูกสูบมันจะชนลูกลูกวาล์วครับ  เฉือนลูกวาล์วทิ้งก็มีผลต่อการทำงาน  เหนื่อยแทนไว้ก่อนครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

หาร้านตีปลอกดีๆก็คงพอใช้ได้ครับ เอ็นโปรลูกเดิมก็แรงพอควร ใช้ลูกค่ายอื่นอาจมีปัญหาตามมาอีก หรือไม่ก็ลองหาเสื้อมือ2ในเวปนี้ดูก็ได้เป็นอีกทางเลือกนึงหากไม่อยากตีปลอก

ปล.ข้อสำคัญของ2จังหวะ ต้องป้องกันข้อเสียไว้ให้เรียบร้อยก่อน(เช่นระบบ 2t ท่อไอเสียต้องไม่ตัน) ก็ใช้ได้อย่างมีความสุขครับ

Nawapon666

ความคิดผม หาลูกเทียมตรงรุ่น ที่เป็นโอเวอร์ไซค์ จะดีกว่านะ

ส่วนเสื้อสูบ หาร้านตีปลอกดีๆ และหลบ-เจียร์วาล์วได้ วาล์วจะได้ไม่ติด
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

<< ZenSoNic >>

ลูกโตๆ สำหรับเอนโปร เรื่องใหญ่มากครั้บ บานปลายย

tzr133

N pro ผมใช้เสื้อปลอก ครับ ปัจจุบัน เสื้อไม่ปลอก ก็ ตาม ผม หมดแหละ อิอิ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

Hunterzero

แกมม่าๆๆๆๆแน่ใจว่าใส่แล้วจะแรงกว่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade