Main Menu

ชุดครัทช์แรงเหวี่ยง รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

เริ่มโดย วิทย์_2T, กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:25:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

วิทย์_2T

จากรูป เสื้อครัทช์แรงเหวี่ยง ที่ใช้งานสึกไป ถ้าเราจะกลึงล้างผิวให้เรียบ แล้วใช้ชุดครัทช์แรงเหวี่ยงตัวเดิม มันจะใช้ได้ไหมครับ
เสื้อครัทช์ น่าจะสึกไม่เกินครึ่งมิล
                                            ฮอนด้า สไมล์

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

aoaaued

น่าจะได้ครับ! หากไม่คิดมาก เพราะสปริงครัชคงเพิ่มระยะยืดเพิ่มขึ้นอีกสักมิลนึง คงไม่น่าจะมีปัญหากับรอบเครื่องซักเท่าไรครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:25:44 หลังเที่ยง
จากรูป เสื้อครัทช์แรงเหวี่ยง ที่ใช้งานสึกไป ถ้าเราจะกลึงล้างผิวให้เรียบ แล้วใช้ชุดครัทช์แรงเหวี่ยงตัวเดิม มันจะใช้ได้ไหมครับ
เสื้อครัทช์ น่าจะสึกไม่เกินครึ่งมิล
                                            ฮอนด้า สไมล์

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ไม่ได้มากวนทีน นะครับ

คลัชแรงเหวี่ยงมันทำงาน อย่างไร หล่ะครับ ?

พอเข้าใจว่ามัน ทำงาน อย่างไร ก็จะเข้าใจว่า ทำไปแล้วมันจะเป็นยังไง

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Witt-RRw

มันก็จะมีระยะฟรีทิ้งมากขึ้นครับ อาจลื่นไปเลย

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

วิทย์_2T

ตอนนี้ ประกอบเสร็จเรียบร้อบแล้วครับ กลึงออกไป ข้างละ 0.4 มม. เปลี่ยนยางกันสะเทือนครัทช์ 3 ก้อน เอาสปริงบีทมาใส่ พอดีมีของบีทอยู่ ยาวกว่าของเดิม นิดหน่อย  ผลการขี่ทดสอบ รถวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ ไม่อืดแล้ว   ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลนะครับ

Hunterzero

มันก็ใช้รอบออกตัวสูงขึ้นครับกว่าแรงเหวี่ยงจะสู้แรงสปริง ดันตัวผ้าครัทวิ่งไปจับที่ชามได้แล้วยิ่งปาดให้มันหนี0ไปอีก ก็จะใช้รอบสูงขึ้น
เคยทำอยู่สุดท้ายก็ยกชามใหม่พันกว่าบาทสบายใจกว่าครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

วิทย์_2T

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:19:06 หลังเที่ยง
มันก็ใช้รอบออกตัวสูงขึ้นครับกว่าแรงเหวี่ยงจะสู้แรงสปริง ดันตัวผ้าครัทวิ่งไปจับที่ชามได้แล้วยิ่งปาดให้มันหนี0ไปอีก ก็จะใช้รอบสูงขึ้น
เคยทำอยู่สุดท้ายก็ยกชามใหม่พันกว่าบาทสบายใจกว่าครับ

ตรงจุดนี้ผมไม่ซีเรียสครับ ทำใช้ไปก่อน อีกไม่นาน จะ ลงครัทช์มือ 5 เกียร์ของบีท แล้วครับ  อ้อลืมไป ที่รื้อเพราะชามครัชทช์หลวม รื้อเอามาย้ำใหม่ครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Ti

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

วิทย์_2T

อ้างจาก: Ti เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:48:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:41:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:35:24 หลังเที่ยง
งั้นก็จัดไปครับ

รองบก่อนครับ อิอิอิ

กลึงเองหรือ ให้พี่โบ้กลึงครับ

พอดีว่า ผมทำงานอยู่โรงกลึงครับ วานพี่ ที่ทำงานกลึงให้ครับพี่ติ

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

วิทย์_2T

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:58:10 หลังเที่ยง
ป้าดโทะ เก่งมาก

อันนี้ก็ต้องขอ ขอบคุณท่านเจ้าของรูปนี้มากครับ ถ้าไม่มีผมก็คงไม่กล้ารื้อหรอกครับ อิอิอิ