Main Menu

์NSR 150 RR แกะ RC valve ข้างเสื้อสูบยังไง ครับ

เริ่มโดย tangent, มีนาคม 17, 2013, 09:59:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tangent

จากกระทู้ ลูกสูบติดคราวก่อน  แต่มันไม่ใช้ หละครับ เป็นว่า ลูกปืน (น่าจะข้อเหวี่ยง)  หรืออะไรไม่ทราบ ในเครื่อง แตก ครับ เสียคา่รักษาไป 1500  บาท 

แต่ปัญหาตอนนี้ คือ  RC Valve  มันติดแหง่ก  เลยครับ ไม่ขยับเลย  เซอร์โว ก็ไม่เสีย หมุนปกติ  กล่องไม่เสีย  แต่รู้สึกว่า ตัว วาวล์ ข้างเสื้อสูบจะติดแน่นเชียว

แล้วช่าง ก็ไม่รู้เกี่ยวกับระบบ นี้  เลยไม่ทำให้ 

ผมอยากขอความอนุเคราะห์  พี่ๆ  ในนี้  ว่า ท่านใด เคยแกะ หรือแคะ  เจ้าวาวล์ ตัวนี้  ขอท่านกรุณา หน่อยได้ไหมครับ  มีขั้นตอนใดบ้าง เช่น  ขันน๊อดยึด เบอร์ 10 ไปตามเข็มนาฬิกา  ผมรู้แค่นั้นแหละครับ  ต่อจากนั้นไม่รู้เลย   ถ้ามีภาพประกอบ ได้ยิ่งดี  (ผมพอมีความรู้ทางช่วงพอควร)  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ 

thidasatan

???

ผมใช้ตัว ดูด ที่ออกแบบมาเพื่อ RC กลัวพังนะครับ อิอิ

tzr133

จริงๆแล้วมันต้องถอดออกมาตรงๆครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ถอด มูเล่ออกให้หมดแล้ว ใส่น็อตเดิมเข้าไป(เกลียวซ้าย) แล้วออกแรงดึงครับ ด้านในจะเป็นแกนทรงเหลี่ยม ถอดออกมาได้เลย ถ้าจะออกยาก ง่ายอยู่ที่เขม่า ด้านในครับ ผิดถูกขอ อภัยครับ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578