Main Menu

ถามเซียน tzr หน่อยครับว่ามันมีกี่รุ่น ผลิตครั้งแรกเมื่อไรแล้ว....ตูดเป็นคืออะไร

เริ่มโดย thanh, กุมภาพันธ์ 09, 2013, 07:27:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

อย่าส่งผมไปห้องยามาฮ่านะกระทู้เก่าบางอันผมดูไม่ได้นุ่ะ มันบอกเกิดข้อผิดพลาดอะไรสักอย่างครับ ไม่รู้ 
ถ้ามีภาพพร้อมคำอธิบายประกอบด้วยก้อขอบคุณมากเลยครับ 
รู้สึกผมจะซื้อรถปีสามสิบกว่าๆ2533 มามั๊งเล่มเค้าว่าจดทะเบียนปีที่ว่าครับ แต่ผมไม่ทราบว่ามันรุ่นอะไร อ้อ...ผมใช้เอ็นครับ ทีแซ่ดใบ้เลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ปี 2532 มั้งครับ ทีแซ่ด ตัวแรก ออก  ..ผมจำได้ ว่า  มันออกมา พร้อม ๆ กับ เทปเพลง อริสมันต์ ..ใจไม่ด้านพอ

มาพร้อม กับ คาวา  ไมโคร  แม็กนั่ม   

ดรีม คุรุสภา  ตัวแรก   

ตูด เป็ด  ก็คือ ตูดที่มี ไฟท้าย ติดกับไฟเลี่ยวเรียงกัน 3ดวง  แบน ๆ หน่อย  เหมือน VR

อีกรุ่น ถัด มาจึงจะเป็นไฟท้าย กลมคู่

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

thanh

อ๋อ งั้นของผมเขาก็แปลงใส่ ไฟกลมคู่มามั๊งครับ มันเป็นไฟโดนัทสองดวงครับ

@@TaJung@@

รุ่นแรก เซอร์โวปลอกสีฟ้า กล่องไฟ 8 สาย  ดรั๊มเบรกหลัง  ไฟท้ายRXZ  ฝาถังกลมนูนแบบยกทั้งตัวเวลาเปิด
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...