Main Menu

อาการเครื่อง มีเสียงแมลงหวี่ ของyamaha concord

เริ่มโดย iloveconcord, มกราคม 09, 2013, 11:43:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iloveconcord

สอบถามหน่อยครับ คอนคอร์ดเวลาสตาร์ทแล้วมีเสียงเหมือนไม่ได้เอาคันสตาร์ทขึ้นอ่ะครับ ดังแกร่กกกกกกกกกก เบาๆในเครื่อง พอเราเร่งเครื่องเสียงนี้ก็ดังขึ้น ผมเลยลองขยับคันสตร์ทในตอนที่เครื่องติด แล้วค่อยๆกดลงตามจังหวะสตาร์ท มีอยู่ช่วงนึงเสียงจะเงียบปกติ ถ้าปล่อยคันสตาร์ทกลับที่เดิมเสียก็มาอีก ดังแบบคันสตาร์ทไม่ได้เอาขึ้น แต่คันสตาร์ทยังดีดขึ้นมาตำแหน่งล๊อกปกติ อาการแบบนี้พี่ๆน้องๆท่านใดเคยเจอมาบ้าง หรือท่านใดพอรุ้ช่วยชี้ทางหน่อยครับ ขอบคุณครับ :(
แอบแซงเพราะแรงน้อย

naer69

ลองรื้อฝาฝั่งคลัทออกมาดูคับอาจจะมีอะไรเสียหายอยู่

iloveconcord

อ้างจาก: naer69 เมื่อ มกราคม 11, 2013, 11:41:24 ก่อนเที่ยง
ลองรื้อฝาฝั่งคลัทออกมาดูคับอาจจะมีอะไรเสียหายอยู่
ขอบคุณครับ ตอนนี้ส่งร้านซ่อมแล้ว
แอบแซงเพราะแรงน้อย

naer69

worapong_s