Main Menu

ปัญหา ของเด็กน้อย LS

เริ่มโดย bam_p.v.v.15, มกราคม 24, 2013, 07:46:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bam_p.v.v.15

ขี่แล้วไม่นิ่มนวลลลล

คือ  ใส่ล้อแม็กเปลี่ยนลูกปืนแล้ว พอมาขี่ ช่วยหน้ามันเด้งๆๆสั่น  เราขี่รู้สึกได้เลยย  ไม่นิ่มนวลเลยย 
ล้อก็ไม่มีลอยดุ้ง เลยอยากทราบว่าเกี่ยวกับการใส่แผงคอไม่แน่น หรือ ลูกปืนแผงคอแตก หรือ น้ำมันโชคไม่เท่ากัน เกี่ยวใหมมม 

และท่อผมปุบ กับ แตกตามตะเข็บ เพราะรถร่วงจากแสตน อยากถามพี่ๆว่า ร้านท่อซ่อมได้ใหม ไม่อยากไปเสียเที่ยว

ปั้มเบรค หลัง เคย ส่งเสียงดังรบกวนใหม แบบ เสียงแกกๆๆ  เหมือนผ้าเบรคไม่แน่  แก้ไขยังไง รำคาญมากๆๆๆ

ใครมีเบอร์ร้าน เปี๊ยกอมรมั่งครับ

RELAXER

(ท่อls ตัวเก่านะ)ท่อให้เอาให้ร้านผ่าได้เลย แต่ต้องดูร้านด้วยว่าเด็กรุ่นไหนทำ ถ้ารุ่นลุงทำจะเนียนหน่อย  แบบว่าถ้าเด็ก ปวช ปวส ฝึกงานเด็กรุ่นใหม่มันผ่าท่อ ๒ จังหวะกันไม่เป็น (เคยโดนแล้วมันผ่าครึ่งตัดกระบอก เสียท่อหมด)
หรือไม่ก็บอกว่าให้ ใช้เลื่อยตัดเหล็กเลื่อยคอท่อเข้าไปครึ่งหนึ่ง แล้วคอปลายอีกครึ่งหนึ่ง  แล้วให้เจียตะเข็บท่อ เปิดออกมา แล้วให้ช่างเลาะใส้ออกให้หมด แล้วเผา เสร็จแล้วก็ประกบเข้าที่เดิม เป็นอันเสร็จ
ถ้าใส่กับปลาย ls ตัวเก่าด้วยละ เสียงจะใส่ๆแสบๆ (ถ้าเอาดังจน แก้วหูแทบแตกก็ไปยัดใส่เอาอีก)
หรือไม่ก็ซื้อท่อรอดมาใส่ก็สวยดี ผมก็ใส่แต่ใช้ปลายเดิม

ปั้มเบลคหลังผมก็เป็น ก็มาใส่เป็นแบบเป็นคาริบเปอร์เบลคหลังของsonicแทนใส่คู่กับปั้มผีเสื้อ๒พอด สวย

โช็คหน้า ตอนผมเป็น ผมเปรียนหมดเลย ถ้าล่องลูกปืนมันมีรอยยุบ ผมก็เปรียนเลย แล้วอัดลูกปืนใหม่ขันให้แน่น ตอนนั้นผมตัดโช็คด้วย ๓ นิ้ว น้ำมันผมข้างละ ๒ฝาน้ำอัดลมเอง ล้างกระบอกโช็คด้วย ต้องล้างสะอาดมากๆ ถ้ามีเศษฝุ่นเหล็กนิดเดียวมันก็ติดๆแล้ว

ผมก็ตอบเท่าที่ผมรู้แล้วเจอมากับตัวเนอะ ก็เพื่อเป็นประโยชน์มั่ง
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

bam_p.v.v.15

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ มกราคม 24, 2013, 09:38:21 หลังเที่ยง
(ท่อls ตัวเก่านะ)ท่อให้เอาให้ร้านผ่าได้เลย แต่ต้องดูร้านด้วยว่าเด็กรุ่นไหนทำ ถ้ารุ่นลุงทำจะเนียนหน่อย  แบบว่าถ้าเด็ก ปวช ปวส ฝึกงานเด็กรุ่นใหม่มันผ่าท่อ ๒ จังหวะกันไม่เป็น (เคยโดนแล้วมันผ่าครึ่งตัดกระบอก เสียท่อหมด)
หรือไม่ก็บอกว่าให้ ใช้เลื่อยตัดเหล็กเลื่อยคอท่อเข้าไปครึ่งหนึ่ง แล้วคอปลายอีกครึ่งหนึ่ง  แล้วให้เจียตะเข็บท่อ เปิดออกมา แล้วให้ช่างเลาะใส้ออกให้หมด แล้วเผา เสร็จแล้วก็ประกบเข้าที่เดิม เป็นอันเสร็จ
ถ้าใส่กับปลาย ls ตัวเก่าด้วยละ เสียงจะใส่ๆแสบๆ (ถ้าเอาดังจน แก้วหูแทบแตกก็ไปยัดใส่เอาอีก)
หรือไม่ก็ซื้อท่อรอดมาใส่ก็สวยดี ผมก็ใส่แต่ใช้ปลายเดิม

ปั้มเบลคหลังผมก็เป็น ก็มาใส่เป็นแบบเป็นคาริบเปอร์เบลคหลังของsonicแทนใส่คู่กับปั้มผีเสื้อ๒พอด สวย

โช็คหน้า ตอนผมเป็น ผมเปรียนหมดเลย ถ้าล่องลูกปืนมันมีรอยยุบ ผมก็เปรียนเลย แล้วอัดลูกปืนใหม่ขันให้แน่น ตอนนั้นผมตัดโช็คด้วย ๓ นิ้ว น้ำมันผมข้างละ ๒ฝาน้ำอัดลมเอง ล้างกระบอกโช็คด้วย ต้องล้างสะอาดมากๆ ถ้ามีเศษฝุ่นเหล็กนิดเดียวมันก็ติดๆแล้ว

ผมก็ตอบเท่าที่ผมรู้แล้วเจอมากับตัวเนอะ ก็เพื่อเป็นประโยชน์มั่ง

ขอบคุณ  ครับ