Main Menu

สอบถามเรื่องน้ำหล่อเย็นรั่วหน่อยครับ

เริ่มโดย nin_pichit, มกราคม 07, 2013, 10:24:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nin_pichit

คือผมลื้อเครื่องเปลี่ยนลูกสึบแหวนใหม่เนื่องจากจอดนานเลยติดเปลี่ยนซีลโอริงต่างๆใหม่ หม้อน้ำให้เค้าผ่าแยงใหม่ ซีลปั๊มน้ำเปลี่ยนใหม่
ปัญหาคือ ประกอบเสร็จติดเครื่อง พอเร่งรอบมากๆแล้วปล่อยคันเร่ง จะมีน้ำหล่อเย็น ออกมาจากรูข้างแคร็งตรงปั๊มน้ำนะคับไม่ทราบน่าจะมาจากสาเหตุอะไรบ้าง ควรไล่ดูที่จุดไหนบ้างครับผม

ปลาท้องป่อง

ถ้าซีลพึ่งเปลี่ยน น่าจะใส่ไม่ดีครับ
ซีลตัวนอกเป็นเบ้ามีเนียมต้องเข้าพร้อมกัน ...ผมใช้วิธีเอาเหล็กเเป๊ปขนาดเท่าซีลเเล้วเอาน็อตร้อยตรงกลางค่อยๆ คันมันจะเข้าพร้อมกัน หรือบางคนใช้ค้อนตอกต้องระวังมากๆครับ
ตัวในก็ปรกติเปลี่ยนไม่ยาก ...เเล้วอย่าลืมทากาวด้วย
เเล้วต้องดูว่าเเกนสึกรึเปล่า ถ้าสึกก็เปลี่ยนเลยครับ

ของผมพึ่งเปลี่ยนเหมือนกันครับ รีบเปลี่ยนก่อนที่มันจะเข้าไปในเครื่องครับ

ผิดถูกขออภัยครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0