Main Menu

มีใครใช้ app ฟรีเพื่อเทสไมล์รถบ้างครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, มกราคม 15, 2013, 12:59:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

ถ้ามี รบกวนขอพิกัดหน่อยครับ เพราะผมไม่ทราบว่าใช้ตัวไหนครับ

หาเจอแต่ speed view ก็ต้องเสียตัง อยากได้ตัวฟรีมาลองใช้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Mtz

ใช้ Speedometer ครับผม โหลดมาจาก Sumsung apps ครับ โหลดมาใช้ฟรี

กาฝาก

อ้างจาก: manote เมื่อ มกราคม 15, 2013, 11:33:34 ก่อนเที่ยง
มี app ของ iphone มะครับ

เข้า app stroe แล้วค้นหา speedometer เลยครับ

พอดีวันนี้ผมทิ้งโทสับไว้ที่บ้าน ไม่งั้นจะเทสให้ดูแระ  :D

โอ้ zx150 นครสวรรค์

รุ่นน้องผมโหลดจากซัมซุง(ไม่รู้ชื่ออะไร)มาให้ลองใช้มันจับสัญญาณจากดาวเทียมแต่กว่าจะรอสัญญาณส่งมาก็นานแถมเอาออกไปลองสัญญาณดับซะงั้นเลยไม่รู้กันว่าใช้งานได้มั้ย ::) :-*
089-7062425 โอ้

kapooklookzaa

อยากรู้ด้วยครับ เอาของหลายรุ่นก็ดีนะ

ตอนนี้กะลังสร้างขายึดกับตัวรถอยู่ครับ ใช้กล้องถูกๆแต่ภาพชัดๆ ของแพงๆไม่กล้าเล่นกลัวลองๆอยู่กระเด็นปลิวเพราะแรงลม
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

imaomo

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 15, 2013, 12:33:02 หลังเที่ยง
รุ่นน้องผมโหลดจากซัมซุง(ไม่รู้ชื่ออะไร)มาให้ลองใช้มันจับสัญญาณจากดาวเทียมแต่กว่าจะรอสัญญาณส่งมาก็นานแถมเอาออกไปลองสัญญาณดับซะงั้นเลยไม่รู้กันว่าใช้งานได้มั้ย ::) :-
มันขึ้นอยู่กับโทรศัพท์ด้วยนะครับ ผมใช้Speeวุdometer กับซัมซุง กาแลคซี่แท็ป มันจับสัญญาณได้เร็ว และดีกว่า กาแลคซี่ 5 ครับ อีกอย่างนึงถ้าเราเปิด GPS ไว้ตลอดมันจะจับสัญญาณได้เร็วกว่าเปิดGPS ตอนที่จะใช้โปรแกรมครับ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

กาฝาก

โหลด speedometer มาเรียบร้อยครับ ฟรีด้วยครับ เซริทในแอ๊บของไอโฟนได้เลยครับ

ส่วนการใช้งานจริงยังไม่มีโอกาศได้เทสครับ เด่วต้องหาจังหวะลองดูสักทีครับ

@@TaJung@@

ใช้ประจำ  ตัวเต็มก็หาเอาจากอากู๋ อิอิ  แหล่มแมว  ผมใช้กับซัมซุงมินิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

{{ boyy555 }}

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 15, 2013, 11:53:12 หลังเที่ยง
โหลด speedometer มาเรียบร้อยครับ ฟรีด้วยครับ เซริทในแอ๊บของไอโฟนได้เลยครับ

ส่วนการใช้งานจริงยังไม่มีโอกาศได้เทสครับ เด่วต้องหาจังหวะลองดูสักทีครับ

เมื่อวานลองโหลดมาใช้  ส่วนตัวผมว่ามันยังไม่ค่อยสเถียร  หรือผมยังใช้ไม่เป็นครับ   คือมันวิ่งไม่ค่อยนิ่งครับ มันขึ้นลงช้า กว่าของ กามิ่น
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

กาฝาก

วันนี้ไปเทสมาแล้วครับ มันช้ากว่าไมล์รถวีออส เพราะเอาวางทาบกันเลย เล็กน้อย

แต่ถ้าใช้กะมอไซค์ผมว่าเวริค์ครับ เพราะผมจะใช้เทสความเร็วสูงสุดอย่างเดียว

ลองเอายัดใส่กระเป๋ากางเกงแล้วขี่เคอาร์ไปเทียบดู ด้วยความเร็ว เข็มกระดิกแถว ๆ -80 นิดหน่อย

app อ่านได้ 74 ครับ เอาไว้มีโอกาศวิ่งทางไกล ๆ ใส่เต็ม ๆ จะลองเทสใหม่ครับ

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 16, 2013, 06:07:37 หลังเที่ยง
ใช้ประจำ  ตัวเต็มก็หาเอาจากอากู๋ อิอิ  แหล่มแมว  ผมใช้กับซัมซุงมินิ
ตามนั้น ปกติผมก็ใช้ตามอีตาลุงคนนนี้แหละครับ อะไรนะๆ โปรแกรมGPSอีกตัวหนึ่งคือ Sygic ครับ ตัวนี้โอเคเลย ใช้เป็นๆนี้หาสถานที่ต่างๆสบายบรื๋อ

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 16, 2013, 11:18:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 16, 2013, 06:07:37 หลังเที่ยง
ตามนั้น ปกติผมก็ใช้ตามอีตาลุงคนนนี้แหละครับ อะไรนะๆ โปรแกรมGPSอีกตัวหนึ่งคือ Sygic ครับ ตัวนี้โอเคเลย ใช้เป็นๆนี้หาสถานที่ต่างๆสบายบรื๋อ
5555+  GPS มือถือ กับ GPS แท้ๆ  ถ้าตั้งค่าเป็นมันก็พอๆกัน  ที่เหลือก็คือโปรแกรมมันจะทำมาให้ละเอียดได้มากแค่ไหน  ถ้าใช้ GPS มือถือระบบแอนดรอยด์  ตอนตั้งค่าเครื่องมันจะมีตรงที่ให้ใช้ การระบุสถานที่ด้วยเครือข่ายมือถือ(A-GPS)  ให้เอาตรงนี้ออกด้วย  ให้มันใช้งานจากดาวเทียมอย่างเดียว  ความเที่ยงตรงมันจะสูงกว่า  แค่มันจะระบุตำแหน่งช้าตอนเปิดใช้เท่านั้นเอง  ยิ่งถ้าปิดการทำงานของมันเพื่อประหยัดแบต  ยิ่งจับสัญญาณได้ช้าขึ้น  แต่พอจับได้แล้วก็โอเค...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

black850

เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

imaomo

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:01:47 หลังเที่ยง
วันนี้ไปเทสมาแล้วครับ มันช้ากว่าไมล์รถวีออส เพราะเอาวางทาบกันเลย เล็กน้อย

แต่ถ้าใช้กะมอไซค์ผมว่าเวริค์ครับ เพราะผมจะใช้เทสความเร็วสูงสุดอย่างเดียว

ลองเอายัดใส่กระเป๋ากางเกงแล้วขี่เคอาร์ไปเทียบดู ด้วยความเร็ว เข็มกระดิกแถว ๆ -80 นิดหน่อย

app อ่านได้ 74 ครับ เอาไว้มีโอกาศวิ่งทางไกล ๆ ใส่เต็ม ๆ จะลองเทสใหม่ครับ
ท่านไม่คิดว่าไมล์รถยนต์มันอ่อนบ้างรึครับ
เท่าที่ผมลองมากับรถหลายรุ่น (ที่ล้อกับยางสเปคโรงงาน) และ gps หลายยี่ห้อ(รวมทั้งโทรศัพท์ด้วย) ไมล์อ่อนกว่า gps ทุกคันเลยนะ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

กาฝาก

อ้างจาก: imaomo เมื่อ มกราคม 17, 2013, 06:50:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:01:47 หลังเที่ยง

ท่านไม่คิดว่าไมล์รถยนต์มันอ่อนบ้างรึครับ
เท่าที่ผมลองมากับรถหลายรุ่น (ที่ล้อกับยางสเปคโรงงาน) และ gps หลายยี่ห้อ(รวมทั้งโทรศัพท์ด้วย) ไมล์อ่อนกว่า gps ทุกคันเลยนะ

คิดครับ แต่ว่าผมต้องวิ่งแช่ระยะนึง เพื่อเทียบความเร็วกับ โปรแกรม บังเอิญว่าใน กทม.ไม่มีช่วงวิ่งยาว ๆ ให้เทสเลย

ก็เลยเทสขั้นต้นไปก่อน ก็น่าพอใจนะระดับนึงน่ะครับ ไว้มีโอกาศวิ่งยาว ๆ แล้วจะลองเทียบดูอีกทีครับ   ???