Main Menu

สอบเกี่ยวกับเอกสารขายรถคับ

เริ่มโดย vutt_t, ธันวาคม 14, 2012, 10:57:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vutt_t

เนี่องจากเล่มหายแต่ขอคัดเล่มมาแล้วคับ แต่เจ้าหน้าที่ขนส่งนนทบุรีรับรองสำเนาให้คับ
และก็ให้นำใบขอโอนและรับโอน มาจดใหม่ได้เลยคับ พร้อมตรวจสภาพรถคับ ถึงจะได้เล่มเขียว
แต่รถไม่พร้อมตรวจ ถ้าจะขายต้องทำอย่างไร

เอกสารรับรองจากขนส่งนนทบุรี

สภาพรถ

ช่วยชี้แนะด้วยคับ
ลงกระทู้ไว้แล้วล็อกเลย

vutt_t

เอกสารทุกอย่างก็มีครบ แต่ยังลงไม่เสร็จเน็ตช้าและเพิ่งเล่น

Yamato

vutt_t

ถ้าทะเบียนที่ขนส่งรับรองสำเนาใช้แทนเล่มเขียวไม่ได้ก็ไม่เป็นไรต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เปลืองเนื้อที่ในกระทู้
เพราะมิไช่รถขโมยอยู่แล้วไม่ต้องกลัวกะทู้โดยปิดคับ เพราะเอกสารผมทยอยลงไม่ได้ทิ้งห่างแต่ละกระทู้นาน 5 นาที
และก็มีเอกสารครบทุกอย่างถ้าคุณเปิดดู โปรดเห็นใจกันบ้างคับผม

prayna71club ( เต่า )

ง่ายๆครับ ถ้าเนตช้าและพร้อมที่จะลงอยู่แล้วแค่พิมบอก.  ว่าเนตช้าอย่าพึ่งลบจะทำการลงอยู่ ภายในกี่ชั่วโมงกี่นาที

ผู้ดูแลก็คงทราบว่าท่านพยายามลงอย่างเต็มที่......เรื่องแค่นี้ช่วยกันได้อยู่แล้วครับ......
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

เดช..ไอ้เสื้อทอง

มุมมองส่วนตัว

ถ่ายหน้า คัด ใหญ่ ๆ +  บัตรประชาชน  และ้ ลง แบบ แยก ขาย ก็ได้ ครับ

เอกสารราชการ ตัวนี้ ขนส่ง ไม่ใช่ จะถ่ายให้ใครส่งเดช ก็ได้นะ   เขาถ่ายให้ เฉพาะ เจ้าของในเล่มเท่านั้น

หรือถ่าย ให้ ตามคำสั่ง ศาล     เจ้่าพนักงาน จะไปค้นต้นขั้ว และนำมาถ่ายเอกสาร พร้อมเซนต์ สำเนา ถูกต้อง มีศักดิ์ เป็นเสมือนเอกสาร จริง เกือบทุกประการ

คือ พิจารณา จากสภาพรถแล้ว  มัน ต้องทำหลายอย่างอยู่  หากท่าน วิ่งเต้น ในเรื่องเอกสารดังกล่าว  จนเสียค่าใช้จ่ายไปแล้วนำมาขาย

เกรง ว่า  จะได้ ราคา น้อยกว่าที่ หวัง  เน้อ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "