Main Menu

Honda cela สตาร์ทค้างแรกติดพอดับแล้วสตาร์ทไม่ติดแต่เข็นติด ปัญหาคือ

เริ่มโดย eruopa, ธันวาคม 07, 2012, 11:45:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

eruopa

ช่วยด้วย :P.....อาการคือถ้าจอดไว้ประมาณ 1-2 ชั่วโมงจะสตาร์ทเท้าติด(เช็คหัวเทียนไฟมาปกติ) แล้วถ้าเครื่องดับด้วยการบิดกุณแจหรือมันดับเอง
การสตาร์ทครั้งต่อไปด้วยการสตาร์ทเท้าจะไม่ติด(เช็คหัวเทียนไฟไม่มา) แต่...เข็นติดทุกครั้ง
เมื่อเครื่องติดแล้วเร่งเครื่องได้แต่ถ้าเร่งมากจะมีอาการวูบ
อยากทราบว่าปัญหาน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

ลืมบอกรถผมไม่ได้ใส่แบตนะครับเกี่ยวรึเปล่า :P

golf66

โห... Cela ยังมีอยู่หรอครับนี่...   เมื่อก่อนเห็นในหนังสือนักเลงมอไซค์ผมชอบมาเลย คันนั้นเขาเอาแฟริ่งบังลมรถผู้ชายรู้สึกจะเป็น NSR มั้งมาครอบ แล้วก็ทำโช้คเดี่ยว ผมชอบมากเลยคันนั้น ^^

auttayoot

อาการ เหมือน akira ผมเลย     

ลองล้างคาบู รึยังคับ  ของผม ล้างแล้วหาย

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

eruopa

ล้างแล้วครับไม่หายไฟไม่ออกหัวเทียน  แต่พอทิ้งไว้ 1-2 ชม. กลับมาสตาร์ทติดง่ายมาก

NATH

ลองเช็ระบบไฟใหม่หมดเลยครับตั้งแต่มัดไฟยันกล่องไฟแล้วคอยด์ด้วยครับ ลองดูนะ