Main Menu

อาการเร่งแล้ววอดเกิดจากอะไรครับ

เริ่มโดย worapong_s, พฤศจิกายน 23, 2012, 10:38:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

worapong_s

รถผมมีอยู่ 2 อาการคือ เร่งแล้ววอดดับ และ บิดแล้ววิ่งไม่ขึ้น รถเซอร์รุนตึกครับ

๑๒๓๔

น้ำมันน้อยเกินไป เช็ึคสีหัวเทียน

นมหนูเมน

ถ้าค่อยๆเร่งบิดไปใช่มั้ย

worapong_s

อ้างจาก: ๑๒๓๔ เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 10:40:21 ก่อนเที่ยง
น้ำมันน้อยเกินไป เช็ึคสีหัวเทียน

นมหนูเมน

หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว
บางครั้งบิดแล้ววอดดับไปเลย
คาบูล้างแล้วครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขันอากาศ  เข้า  ซัก ครึ่งรอบก่อน  ดิ   หาก วอดน้อยลง  ก็ขันเข้าไปอีก  จน  ขับได้ปกติ 

ลองแก้ไข  จาก ง่าย ๆ  ไป ก่อน ครับ 

รถ ทุกคัน นิสัย คาบูไม่เหมือนกัน   จะเอา สูตร  อากาศ 1.5 รอบ  ตาย ตัว  ไม่ได้ หรอก

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

@@TaJung@@

TZM ผมเป็นมาก่อนหน้า  ผมเจอปัญหาว่ารูที่นมหนูเดินเบามันตัน(ของ TZ มันจะมีรูเมนกับอีกรูเล็กที่มันเอียงไปแป้นหรีด)
รูเมนแยงโล่งแล้วก็ไม่หาย  พอมาแยงไอ้รูเล็กๆที่ 2 หายเป็นปลิดทิ้ง  ไม่รู้ว่าของ KR SER จะมีเหมือนของ TZ ป่าวไม่รู้ลองๆเช็คดูแล้วกัน...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

ตามที่เพื่อนๆสมาชิกแนะนำมานั่นแหละ ใช่เลยครับ

danny

ตั้งลูกลอยสูงไปป่าวครับ ระดับน้ำมันในถ้วยเลยน้อย
ดนัย  พรมแดน 089-789-6784
ธนาคาร กสิกรไทย   218-2-74101-1

look muangdong

ผมเคยเป็นนะ แต่มันวอดตอนอัด แล้วก็ดับไปเฉยๆ เหมือนน้ำมันลงไม่ทัน

วิ่งช้าๆ ก็วอดไปเฉยๆก็มี หาแก้อยู่นาน

สุดท้ายถอดใจเปลี่ยนคาร์บู n pro ไปเลย ตอนนี้หายแล้วครับ
ความสุขของการขี่มอเตอร์ไซค์ คือบิดไปบนทางที่แปลกตา

keeauto

worapong_s

GOLF rr ขาว

ถอดนมหนูทุกตัวออกมาแยงให้หมด แยงตามรูที่ตัวคาบูด้วย ถ้าไม่หายก็เปลี่ยนชุดซ่อมแท้ๆซักชุดน่าจะหายนะครับ ปกติตัวคาบูไม่ค่อยจะเสียง่ายๆหรอกนะครับ

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

worapong_s

อ้างจาก: GOLF rr ขาว เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:10:48 ก่อนเที่ยง
ถอดนมหนูทุกตัวออกมาแยงให้หมด แยงตามรูที่ตัวคาบูด้วย ถ้าไม่หายก็เปลี่ยนชุดซ่อมแท้ๆซักชุดน่าจะหายนะครับ ปกติตัวคาบูไม่ค่อยจะเสียง่ายๆหรอกนะครับ
อ้างจาก: keeauto เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 09:01:39 หลังเที่ยง
  ลองหาคาบูสำรองไว้สักลูกไม่เสียหลาย
อ้างจาก: look muangdong เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 08:12:50 หลังเที่ยง
ผมเคยเป็นนะ แต่มันวอดตอนอัด แล้วก็ดับไปเฉยๆ เหมือนน้ำมันลงไม่ทัน

วิ่งช้าๆ ก็วอดไปเฉยๆก็มี หาแก้อยู่นาน

สุดท้ายถอดใจเปลี่ยนคาร์บู n pro ไปเลย ตอนนี้หายแล้วครับ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 03:41:26 หลังเที่ยง
ตามที่เพื่อนๆสมาชิกแนะนำมานั่นแหละ ใช่เลยครับ
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 03:38:02 หลังเที่ยง
TZM ผมเป็นมาก่อนหน้า  ผมเจอปัญหาว่ารูที่นมหนูเดินเบามันตัน(ของ TZ มันจะมีรูเมนกับอีกรูเล็กที่มันเอียงไปแป้นหรีด)
รูเมนแยงโล่งแล้วก็ไม่หาย  พอมาแยงไอ้รูเล็กๆที่ 2 หายเป็นปลิดทิ้ง  ไม่รู้ว่าของ KR SER จะมีเหมือนของ TZ ป่าวไม่รู้ลองๆเช็คดูแล้วกัน...
อ้างจาก: keeauto เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 09:01:39 หลังเที่ยง
  ลองหาคาบูสำรองไว้สักลูกไม่เสียหลาย
อ้างจาก: ๑๒๓๔ เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 10:40:21 ก่อนเที่ยง

นมหนูเมน

ขอบคุณทุกท่านครับ

Franesae

ไฟมาถูกจังหวะหรือเปล่าครับ
ของผมก็เคยเป็น มัดไฟเสื่อมครับ อาการแบบที่เจ้าของกระทู้ว่าเลยครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

ayent

อาการนี้ต้นเหตุน่าจะมาจากตัวคาร์บู ลองเซ็ท นมหนูน้ำมัน นมหนูอากาศใหม่ครับ

nuttakit

ของผมเสื้กตึกได้มาใหม่ๆขี่รอบช้าสะดุดเเต่พอมารอบ7000เเว๊ดดึง ไปล้างคาร์บุจุนใหม่ก็ไม่หายช่างบอกรุ่นนี้มันเปนงี้อ่ะ อาว(ทำไม่ได้โทดรถเราอีก)ผมว่านะ จะเข้าหาร้านซ่อม2tให้ดุช่างก่อน ว่าอายุ40ขึ้นป่าว จนเจอช่าง40จะ50ระ เกะนมหนูจับเปลี่ยนบอกว่านมหนูเบอร์ใหญ่ไปน้ำมันลงเยอะเกินเลยเปลี่ยน จูนใหม่ หายจ้อยครับขี่รอบต่ำรอบสุงปกติ ลองดูนะครับ

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

D-500

ดูก๊อกน้ำมันด้วยคับว่ามันตันหรือเปล่า

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

SIRI

:-*วันนี้SERผมก็เป็น ขี่มาดีๆรถดึงๆแล้วก็ดับ (พึ่งบิดผ่านวัยรุ่นนั่งกินกันอยู่4-5คน พอผ่านหน้่าพวกไปสัก200ม.ก็เกิดอาการที่ว่า)ก็เกือบเสียฟอร์มเหมือนกัน
ทีนี้พอรถหยุด ก็สงสัยว่าOff-Run งอแงแน่เลยกด ปิด-เปิด แล้วก็สตาร์ทติดขี่ต่อไปได้ แล้วก็เกิดอาการอีก (ทำไงดีวะต้องไปรับ ผ.บ.ด้วยซวยแล้ว)แล้วก็ขี่รอบต่ำๆดู ประมาณ40-50 ปรากฎว่าพอไปได้ ภาวนาให้ถึงบ้านก่อน แล้วก็ถึงบ้านด้วยความโล่งใจ อาการนี้ผมสงใสทางเดินน้ำมันเป็นผู้ต้องสงสัยอันดับแรกเพราะ
1.ถังผมใหม่กิ๊งๆ ไม่มีสนิมแน่
2.น้ำมันมีครึ่งถัง
3.ผมเติมเบ็นซิน91 (ตอนนี้ยังมีเติมอยู่)
4.ก๊อกเป็นของเก่าปิดน้ำมันไม่อยู่ เลยเปิดตรงตลอด
5.คาร์บูก็ใหม่(เหลี่ยมเทียมแท้ๆ)อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ไว้ทีหลัง

อีกอย่างที่น่าสงสัยท่อยางทางเดินน้ำมันจากก๊อกมาคาร์บู บี้แบนรึปล่าว?พรุ่งนี้ถ้าว่างละเจอกันแน่
ขออนุญาตจขกท และให้เจ้าของกระทู้เจอปัญหาและแก้ไขได้ด้วยดีนะครับ
หรือท่านใดจะช่วยชี้แนะยินดีน้อมรับครับผม

worapong_s

อ้างจาก: SIRI เมื่อ ธันวาคม 02, 2012, 10:29:46 หลังเที่ยง
:-*วันนี้SERผมก็เป็น ขี่มาดีๆรถดึงๆแล้วก็ดับ (พึ่งบิดผ่านวัยรุ่นนั่งกินกันอยู่4-5คน พอผ่านหน้่าพวกไปสัก200ม.ก็เกิดอาการที่ว่า)ก็เกือบเสียฟอร์มเหมือนกัน
ทีนี้พอรถหยุด ก็สงสัยว่าOff-Run งอแงแน่เลยกด ปิด-เปิด แล้วก็สตาร์ทติดขี่ต่อไปได้ แล้วก็เกิดอาการอีก (ทำไงดีวะต้องไปรับ ผ.บ.ด้วยซวยแล้ว)แล้วก็ขี่รอบต่ำๆดู ประมาณ40-50 ปรากฎว่าพอไปได้ ภาวนาให้ถึงบ้านก่อน แล้วก็ถึงบ้านด้วยความโล่งใจ อาการนี้ผมสงใสทางเดินน้ำมันเป็นผู้ต้องสงสัยอันดับแรกเพราะ
1.ถังผมใหม่กิ๊งๆ ไม่มีสนิมแน่
2.น้ำมันมีครึ่งถัง
3.ผมเติมเบ็นซิน91 (ตอนนี้ยังมีเติมอยู่)
4.ก๊อกเป็นของเก่าปิดน้ำมันไม่อยู่ เลยเปิดตรงตลอด
5.คาร์บูก็ใหม่(เหลี่ยมเทียมแท้ๆ)อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ไว้ทีหลัง

อีกอย่างที่น่าสงสัยท่อยางทางเดินน้ำมันจากก๊อกมาคาร์บู บี้แบนรึปล่าว?พรุ่งนี้ถ้าว่างละเจอกันแน่
ขออนุญาตจขกท และให้เจ้าของกระทู้เจอปัญหาและแก้ไขได้ด้วยดีนะครับ
หรือท่านใดจะช่วยชี้แนะยินดีน้อมรับครับผม
อาการคล้ายๆของผมเลยครับ ผมเปลี่ยนคาบูเลยครับ ไม่มีอาการใดๆเลย