Main Menu

ขอสอบถามเกี่ยวกับปั้มออโต้ลูป

เริ่มโดย phichai, พฤศจิกายน 17, 2012, 08:17:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

ขอสอบถามเกี่ยวกับปั้มออโต้ลูป RC100    ว่าต้องมีการปรับตั้งปรับจูนอย่างไรบ้างครับ   คือซื้อปรับออโต้ลูปมือสองมา  คือผมอย่างจะปรับให้มันกินมากขึ้นครับแต่ผมปรับจากตรงสายที่มาจากสายคันเร่งเพียงอย่างเดียวไม่รู้ว่ามันต้องมีมาคหรือมีจุดอื่นที่ต้องปรับตั้งอีกไหมเพราะรู้สึกว่าผมปรับสายที่มาจากสายคันเร่งจนสุดละครับครันยังไม่มีเท่าไรเลยครับต้องผสมถังช่วยถึงจะมีควันแต่ผสมไป 2ฝาอะครัืบถึงจะมีแต่กะแถบไม่เห็นเลยเห็นแต่ตอนสตาท  เลยมาขอคำแนะนำช่วยทีครับ :P

phichai

ไม่มีความคิดเห็นมั้งเลยอ่าอยากรู้จริงๆครับช่วยบอกทีครับ

Hunterzero

ถ่ายรูปมาให้เบิ่งซิครับ มันต้องมีมาร์คให้ดูอยู่แล้วส่วนมากมาร์คจะดูตอนเราเปิดคันเร่งสุด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

phichai

อันนี้ยังไม่ได้บิดครับ

อันนี้บิดละครับ

Hunterzero

ภาพอลังการมาก เห็นมันมีขีดอยู่ที่พูเล่ตั้ง นะลองดูมาร์คที่ตัวเรือนของปั้มอีกทีว่าตรงไหน

phichai

ต้องถอดน็อตตัวเมียที่ยึดอยู่ด้วยป่าวครับ

Hunterzero

ตัวเมีย ที่ยึด ?  ตัวไหนหว่า ตัวที่พูเล่ห์ไม่ต้องเด้อเอาแบบชัดไม่มีแฟลช ก็ได้เพราะบางครั้งขีดมาร์คมันเป็น แค่รอบขีดนิดเดียวถ้าไม่สังเกตุก็อาจจะไม่เห็นหรอก

phichai

ขีดตรงกลางระหว่างจุุดซ้ายขวาอันนี้ป่าวครับ

Hunterzero

นั้นแหละจ้าว แฟลชมันตบซะแทบไม่เห็นเลยไหมละ ถ้ามาร์คที่ตัวเรือน จะจางกว่าเนี้ยอีกต้องสังเกตุดู นะ

phichai

Hunterzero

อันนี้ไม่ชัดละมองไม่เห็ฯอ่า อย่างที่บอกถ่ายปกติไม่ต้องใช้แฟลชถ่ายตอนเช้าเอาไม่งั้นก็ลองหามาร์คเอามันจะเป็นขีดๆเหมือนกัน

phichai

เจอละครับ  แล้วทำไงต่อครับ   มันอยู่ใกล้ๆกันอยู่ตัวปั้มตรงที่ปูดออกมาจะมีขีดจางๆ

ผมของรู้สึกว่าจะเยื่องไปข้างหน้าครับไม่ตรงเพราะปรับที่ดึงสายไปจนสุดละครับ

Hunterzero

นั้นดิทำไงต่อ อ้าวเวรละตู ก็ถ้าปกติมันจะต้องบิดคันเร่งสุดแล้วมาร์ค2ตัวจะตรงกันนั้นคือตั้งตรงมาร์ค หากเวลาบิดแล้วมาร์คมันไม่ตรงก็ต้องดูว่า
มันไม่ตรงยังไงกินน้อยหรือมาก  ถ้ากินมากคือมารค์ที่พูเล่เลยมาร์คที่ตัวเรือนไปคือกินมาก ถ้ากินน้อยคือหมุนสุดแล้วยังมาไม่ถึง เอาง่ายๆไปก่อน

phichai

ตั้งกินมากครับแต่ควันนิดเดียว    วันก่อนเอารถเข้า กทม   ขากลับ  ลูกเือบติดอะครับ  ลองเช็คสายดูก็ไม่ตัน  แต่ออโต้ลูปที่ออกมันน้อยครับ   งง

]
ถ้าเราถอดน็อตที่พูเล่มันจะตั้งให้กินมากกว่าเดิมได้ไหมครับ

หรือการปรับตั้งปรับได้แต่ที่สายที่มาจากสายคันเร่งเท่านั้นครับตัวไขที่มาจากข้างบนผมปรับจนสุดละครับ

phichai

ยิ่งวันที่ลูกเกือบติดไม่มีควันเลย    ตอนนี้ผมผสมถังช่วยอีกสองฝากะน้ำมันครึ่งถังควันถึงจะมีแต่กะนิดหน่อยครับ

manote

อธิบายลำบากครับ โทรมาคุยดีกว่า 0841774977 ของผมก็ suki เหมือนกัน

phichai

วันนี้ทำการถอดชิ้นส่วนออกมาล้างน้ำมันแก๊ซโซฮอลเปลี่ยนอุปกรที่มีมากับชุดซ่อมละครับกะยังเหมือนเดิม

แถมด้วยการเอาไปเป่าตามรูต่างของมันทำเหมอืนกับการล้างคาบูเลยครับกะยังเหมือนเดิม

phichai

อาการลูกติดอาจจะเกิดจากน้ำมันบางหรือป่าวครับ  มันจะมีส่วนไหมครับ

เวลาที่มีเศษอะไรไปขวางทางเดินน้ำมันที่นมหนูอะไรมันจะทำให้ให้อาการน้ำมันบางไหม  และทำไมถึงได้มีเสียงดัง  กอกๆด้วยครับ   พอไปป่าวออกอาการดังกอกๆกะให้ไป