Main Menu

ทำไมปั้มออโต้ลูปถึงเสีย

เริ่มโดย phichai, พฤศจิกายน 13, 2012, 08:07:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

อยู่ดีๆกะเสียงงเสียออโต้ลูปเติมไม่เคยขาดงงครับ     มีวิธีป้องกันอย่างไรมั้งครับแนะนำทีครับ   มันไม่ปั้มออโต้ลูปเอาดื้อๆ :P

Rces

ของมันใช้มานานแล้วก็มีเสียบ้าง   เสียก็ซ่อมหรือเปลี่ยนกันไป
LINE QR CODE

phichai

ปั้มออโต้ลูปซ่อมได้ด้วยหรอครับไม่รู้จริงๆครับโอ้วๆดีแบบนี้ต้องลอง   ใช้มาไม่นานครับ   แต่มันคงนานสำหรับคนอื่นครับเพราะไปซื้อมือสองมาครับ  ของเดิมมันเสียอ่าตายสนิทไม่ขยับเลย

pongpo

ลองรื้อดูครับเผื่อซ่อมได้ถ้ารื้อแล้วพังก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดีครับ

089-6269935 ป๋อง

@@TaJung@@

ของมันมีอายุการใช้งาน  มันก็ต้องพังเป็น
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

manote

ใช้ RC100 ป่าวครับ ชุดซ่อมมีขายนะครับของยี่ห้อ NIKON ถ้าจำไม่ผิด ราคาไม่ถึงร้อยครับ เคยซื้อมาเปลี่ยนเหมือนกัน กำลังว่าจะเปลี่ยนใหม่เหมือนกันมันตอนนี้

ASENAL

เสีย ก็ต้อง เปลี่ยน

ไม่งั้นก็ต้อง ผสมถัง

สัดส่วนไม่คงที่

<< ZenSoNic >>

-ซีนยางโอริงหมดอายุ
-มีสิ่งแปลกปลอมในระบบ เช่น กรวด ทราย

aoaaued

จขกท.ไม่ได้บอกว่ารถยี่ห้ออะไร?  เลยแนะนำวิธีซ่อมไม่ถูกคับ เพราะแต่ละค่ายจุดเสียก็ไม่เหมือนกัน

phichai

RC 100   ครับ  ว้าวดีจังมีชุดซ่อมด้วย  ของใหม่หน้าโรงงาน   1700  ครับตอนนี้   โทรไปเช็คมามะวานโหดหิ
เดี้ยวจะลองไปถามหาชุดซ่อมดูครับขอบคุณมากครับ