Main Menu

อาร์มแต่งของเวฟ ใส่โนวาโช๊คคู่ได้ไหม

เริ่มโดย teerapon2538, ตุลาคม 26, 2012, 09:33:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

teerapon2538

คือปัญหามันเกิดจาก ซื้อท่อลอดมาแล้วใส่ไม่ได้มันติดล้อ ช่วงล้อ Nova s มันสั้นครับ แล้วผมคิดได้ว่า เวฟ มันมีช่วงล้อ มากกว่า Nova s จึงขอถามว่า อาร์มแต่งของ เวฟ มันใส่โนวาโช๊คคู่ได้ไหม แล้วช่วงล้อจะเพิ่มขึ้นมากน้อยเพียงใด  ผมอยากรู้ครับ :P
เดิมๆ ทน บิดมัน ตำรวจ บ่ จับ

NovaScraper

อ้างจาก: teerapon2538 เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 09:33:25 หลังเที่ยง
คือปัญหามันเกิดจาก ซื้อท่อลอดมาแล้วใส่ไม่ได้มันติดล้อ ช่วงล้อ Nova s มันสั้นครับ แล้วผมคิดได้ว่า เวฟ มันมีช่วงล้อ มากกว่า Nova s จึงขอถามว่า อาร์มแต่งของ เวฟ มันใส่โนวาโช๊คคู่ได้ไหม แล้วช่วงล้อจะเพิ่มขึ้นมากน้อยเพียงใด  ผมอยากรู้ครับ :P

ขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ เป็นท่อลอดของโนวา RSSuper - Tena พวกนี้เป็นโช๊คกลาง หนะ

โช๊คกลาง มันช่วงล้อโช๊คกลางมันยาวกว่า โช๊คคู่อยู่แล้ว ถ้าอาร์มเวฟ ใส่ได้ ผมไปซื้อเลย อิอิ

NovaScraper

ได้ข้อมูลมาแล้วครับ ใส่ได้ครับ แต่ว่า ช่วงล้อ เวฟ สั้นกว่าโนวา

เพราะเดิมๆ

Nova โช๊คคู่ > ข้อต่อโซ่ 112 ข้อต่อ
Nova โช๊คกลาง > ข้อต่อโซ่ 128 ข้อต่อ
wave > ข้อต่อโซ่ 100 ข้อต่อ