Main Menu

กรองแก้ว

เริ่มโดย phichai, ธันวาคม 15, 2012, 05:47:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

พอดีอยากถามท่านผู้รู้ครับว่ากรองแก้วมันจะทนน้ำมันE20ได้ไหมครับมันมีจุดที่เป็นแก้วเฉพาะตรงกลางครับหัวท้ายไม่ใช่อะครับ

chaiyut405

phichai

ถ้าเทียบกับกรองของแท้ของฮอนด้าอย่างพวกกรองของเวฟอย่างไหนจะดีกว่ากันอะครับ

arpazhey

ตาข่ายข้างในเป็นพลาสติกนะครับ ระวัง ข้างในหัวท้ายเป็นยางนะครับ ไม่รู้จะทน E20 ไหวไหม ต้องลองครับเพราะกรองแบบนี้ไม่เคยลองเหมือนกัน

กับ E20 ผมใช้กรองแบบข้างในเป็นตะแกรงลวดแล้วมีแม่เหล็ก ทนมาก ...ลองดูครับ เครื่องไม่พังหรอก อย่างมากก็แค่สายตัน

DirectX

กรองที่ผมใช้ก็คล้ายๆที่ เจ้าของกระทู้นมาให้ดูครับ แต่ไม่สวยเท่านี้ในรูปสวยกว่าดีกว่าด้วยมั๊ง ผมยังเติม20ใช้สบายๆไม่เปื่อยแน่นอนครับ

aoaaued

ลองเลยครับ  เดี๋ยวรู้เอง ทนได้ไม่ได้ ทนไม่ได้ก็ไม่เสียหลายเท่าไรร๊อก

phichai