Main Menu

ปลุก NOVA RS อายุ 20 ปี

เริ่มโดย ar cha, มกราคม 13, 2013, 12:03:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

นักปั้นตัวจริง เยี่ยมมากเลย :D

chokun

อภินันท์ พุฒศรี  249/16-18 ถ.รังสิต-ปทุม ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี12000 ธ.กรุงไทย 981-3-48673-2 สาขาตลาดพูนทรัพย์ 0873211132(หนุ่ย)

wave525

เริ่มสวยเเระ เป็นกำลังใจให้คับ :(
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

somshai

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเป็น nova tena รู่นปี 2540 ผมใช้จนเก่ามาก จอดทิ้งในโกดัง 3 ปี ผมเอามาทำให้ ดูใหม่อีกครั้ง

แต่ปัญหาคือหาอะไหล่ ไม่ได้อีกแล้ว ต้องหาของคันอื่นทั้งหมดครับ

หน้ากากใช้ของ โซนิค ใช้ที่รัดสายไฟรัดเอา
โครงตรงกลาง ทำจากกระดาษ เคลือบสีทำให้แข็งอูดด้วยซิลิโคนกันน้ำ ผมไปซื้อกันลมของ รถscoopy i มาทำถังน้ำมันปลอม
เอาตะข่ายมาอัดกรอบทำหม้อน้ำปลอมครับ
รถคันนี้ไม่ดีอะไรแค่เปลื่ยนโฉมใหม่ ทาสีใหม่ ในเครื่องยนต์เดิมๆๆ เอานั้น

รถเปลื่ยนเป็นของ เวฟ (จริงๆๆ มันใส่ไม่ได้ครับ เพราะดุมรถใหญ่กว่าของ เทน่า / จะเปลื่ยนได้แค่เปลื่ยนฝาข้างดุมรถข้างดร้มแบรค และ ที่ยึดดรัม เป็นของ เวฟ ให้หมด ที่ยึด สเตอร์ ไม่ต้องเปลืยน แค่นี้ก็เปลี่ยนได้แล้วครับ

นอกนั้นผมไปหา อะไหล่ ksr มาทำดัดแปลงเอาครับ

ผมทำมานาน ปีก่วาถึงจะเสร็จครับ

pot2529

ความภูมิใจอยู่ข้างหน้าครับสู้ต่อไป[bgcolor=#FFFFFF][/bgcolor]