Main Menu

serpico 150 ความร้อนขึ้น ขับทางไกลยิ่งขับเร๊วความร้อนยิ่งขึ้น

เริ่มโดย tyui0987, มีนาคม 07, 2016, 12:52:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tyui0987

:P  serpico 150 ความร้อนขึ้น   ขับทางไกลยิ่งขับเร๊วความร้อนยิ่งขึ้นผมขับ 80 ขับเร๊วไม่ได้เลยเข็มความร้อนขึ้น 3/4  เป็นเพราะอะไรช่วยผมหน่อยคับ

pikky_team

เคยเช็คระบบน้ำหล่อเย็นบ้างใหมครับ ลองดูก่อนว่าน้ำพร่องใหม มีอากาศอยู่ในระบบน้ำหรือปล่าว หม้อน้ำตันหรือปล่าว มันมีหลายสาเหตุครับ อย่างลืมเช็คออโต้ลูปด้วยครับว่าขาดหรือปล่าว
รถปกติตอนจอดเข็มความร้อนถึงจะขึ้น แต่ถ้าออกตัววิ่งไปแล้วมีแต่เข็มจะลดลงครับ เพราะมีลมปะทะรังผึ้งหม้อน้ำ เว้นแต่ว่าอัดรอบสูงต่อเนื่องนานๆ

oak2545

ด้วยความรู้อันน้อยนิด เท่าที่พอรู้นะครับ เท่าที่เคยผ่านมา มีหลายสาเหตุครับที่เคนเจอมาด้วยตัวเอง
- ระบบหล่อเย็น ปั๊มน้ำมีปัญหาไม๊ เช็คดูการไหลวนของน้ำครับ หม้อน้ำตะกรันเยอะไม๊ ระบบส่งน้ำเกี่ยวกับการหล่อเย็นมีปัญหา มันจะค่อยๆมีปัญหาแบบไม่ค่อยรู้ตัวจะเห็นชัดก็ตอนซัดหนักๆแล้วอาการออกเลย
- ฝาสูบโก่ง โอริงเสื่อมหรือตาน้ำผุ เครื่องจะร้อนจัดมากความร้อนจะขึ้นเร็วครับ ตีปลอกแล้วเก็บรายละเอียดไม่ดี

มันเป็นไปได้หลายอย่างครับ ถ้ารู้ประวัติการขับขี่หรือการทำรถก็พอสันนิฐานได้ แต่ถ้าเห็นคันจริงจะชัวร์สุดครับ 555

๑๒๓๔

เช็คฝาครับไม่โก่งก็โอริงยุบ

tyui0987

ความร้อนขึ้น น้ำไม่วน เกิดจากสาเหตุอะไร วิธีแก้ ช่วยหน่อยคับ

vinyu_เดิมบางนางบวช

รถผมน้ำไม่วน   ความร้อนขึ้นเพราะ  ใบพัดหลุด เละ    ซ่อมแล้วความร้อนขึ้นแค่ 1/4 

อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน