Main Menu

ความร้อนขึ้น น้ำไม่วน เกิดจากสาเหตุอะไร วิธีแก้ ช่วยหน่อยคับ

เริ่มโดย tyui0987, มีนาคม 14, 2016, 11:03:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tyui0987

ความร้อนขึ้น น้ำไม่วน เกิดจากสาเหตุอะไร วีธีดูยังไงคับ วิธีแก้

zanakand

อยากทราบรุ่นรถ แต่โดยทั่วไปก็เช็คใบพัดก่อนว่าอยู่ในสภาพปรกติดีไหมหมุนลื่นดีไหมถ้าโอเค   ก็เช็คว่าหม้อน้ำอุดตันหรือเปล่า ต้องไปให้ร้านผ่าดูล้างทำความสะอาดครับ

vinyu_เดิมบางนางบวช

ตามนั้นเลยครับ  รถผมน้ำไม่วน   ความร้อนขึ้นเพราะ  ใบพัดหลุด เละ 

อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน