Main Menu

อยากแรงแบบเงียบๆต้องทำอย่างไร

เริ่มโดย pikky_team, ตุลาคม 29, 2015, 09:28:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

อยากแรงแบบเงียบๆต้องทำอย่างไร ใครพอมีแนวทางบ้างครับ อยากให้เงียบกว่าท่อท่อเดิมโรงงานโดยที่ความแรงไม่หดหายไปมาก หรือแรงได้เท่าเดิมยิ่งดีครับ เอาไว้ขี่(ซัด)เล่นกลางคืน ไม่อยากให้ชาวบ้านหนวกน่ะครับ พอจะเป็นไปได้ใหม

Geez07

ถ้าอยากเงียบให้ใสท่อยางสวมเข้ากับปลายท่อครับ ยิ่งยาวยิ่งเงียบ แต่ไม่แรง 555 เคยทำตอนน้ำท่วม เงียบกีิ๊บ
กับอีกวิธีคือยัดใยแก้วเข้าไปที่ปลายท่อให้แน่นที่สุดครับ จะเบาลงเยอะอยู่ แต่แรงขึ้นมั๊ยอันนี้ ไม่ (อีกแระ) 555
เดี๋ยวรอผู้รู้อีกทีครับ  ???

lordomo

น่าจะยากพอสมควรครับ ปลายท่อที่ยาวขึ้นอาจจะช่วจให้เงียบขึ้น แต่ความแรงลดลงรึเปล่าไม่ทราบครับ
รถอะไรหว่า?

SIRI

เพื่มระบบอัดอากาศเข้าไป...  ;)
ว่าไปเรื่อย...

pikky_team

Nawapon666

หาท่อไอเสียรุ่นที่มี CC สูงกว่ารถเรา ที่เป็นท่อแท้และเดิมๆมาแปลงใส่ครับ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

geenee

บางทีมันดังจากคาร์บู ใส่กรองเดิมเงียบกริบ

lordomo

อ้างจาก: geenee เมื่อ ธันวาคม 16, 2015, 08:29:30 ก่อนเที่ยง
บางทีมันดังจากคาร์บู ใส่กรองเดิมเงียบกริบ
ผมเคยลอง เอา KR ถอดกรองออกมาวิ่ง เสียงโบร๋นๆ เหมือนรถเก๋งเลยแต่วิ่งไม่ออก 555
รถอะไรหว่า?

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

pikky_team

จากที่ได้ลองขี่ phantom ta150 ซึ่งก็เป็นรถสองจังหวะเหมือนกัน เสียงท่อไอเสียเงียบมากเลย ถ้าเทียบกับท่อ victor เดิมๆ ไม่รู้ว่าเขาออกแบบอย่างไร มันถึงได้เงียบจัง