Main Menu

ช่วยด้วย! เหตุเกิดที่ฝาสูบ

เริ่มโดย manmocyc, มกราคม 02, 2016, 06:27:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

คือมันมีน้ำมันซึมออกมาครับ ลักษณะเป็นคราบกระจายทั่วไปหมด แล้วน้อตที่ฝาสูบทั้งสี่มันชอบจะคลายออกอยู่เรื่อยเลย แล้วผมลองขันน๊อตให้แน่น มันมีเกลียวที่เป็นหลักอยู่อันนึงมันหมุนตามด้วย ต้องทำการแก้ไขยังไงครับ (ทำมาหลายร้านแล้วไม่จบสักทีครับ) :-X

saravut

รั่วบ่อยเสาฝาคลาย อาจจะเกลียวที่เสื้อสูบไม่ดีแล้ว
เจาะฝังเสาใหม่เลย
ว่าแต่รถไร

pikky_team

ถ้าเกลียวหวานแล้ว มันมีชุดซ่อมเกลียวขายนะตามร้านน้อตใหญ่ๆจะมี มันจะใช้วิธีเจาะทะลวงรูเกลียวเดิมแล้าเอาตัวเกลียวใหม่ใส่เข้าไปแทน ลักษณะจะคล้ายๆเกลียวตัวหนอน แต่ในรูจะเป็นเกลียวในที่มีขนาดเท่ากันกับรูเกลียวเดิมของเรา ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ

geenee

บางทีเปลี่ยนเสื้อสูบเลยน่าจะถูกกว่าครับพันเดียว ซ่อมเสาอาจจะสัก300-500เกิดซ่อมแล้วไม่ดีเหมือนเดิมปวดหัวครับหาเสื้อใหม่น๊อตเสาใหม่จบดี

manmocyc

อ้างจาก: saravut เมื่อ มกราคม 02, 2016, 08:35:24 หลังเที่ยง
รั่วบ่อยเสาฝาคลาย อาจจะเกลียวที่เสื้อสูบไม่ดีแล้ว
เจาะฝังเสาใหม่เลย
ว่าแต่รถไร
belle r ครับผม ทำมาสองรอบแล้วไม่หายครับแล้ว เป็นอยู่ที่หลักเดิม(ฝั่งขวาตัวล่าง)ครับ ไม่รู้ว่าเขาทำให้ดีหรือเปล่า :-*

saravut

เจาะฝังใหม่เลย เสาใหม่เอาที่เกลียวด้านล่างใหญ่กว่าของเดิม
เกลียวใหญ่กว่าเดิมอยู่แน่นอน
อีกอย่างที่เคยเจอ รถที่คว้านเสื้อเกินไซด์100ไปแล้ว
แรงอัดเยอะขึ้น เสาคลายก็เป็นเหตุเหมือนกัน
ต้องขยายเบ้าฝาสูบด้วย หรืใส่ปะเก็นฝา2ตัว