Main Menu

สอบถามเรื่องต่อภาษีมีที่ไหนตรวจสภาพที่ไม่ต้องเอารถไปบ้างครับ กทม.นนทบุรี

เริ่มโดย boyeg6, พฤศจิกายน 09, 2015, 01:37:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boyeg6

สอบถามเรื่องต่อภาษี ที่ไหนตรวจสภาพมีที่ไม่ต้องเอารถไปหรือรับต่อทะเบียนให้ได้บ้างครับ กทม.นนทบุรี รถเก่าสภาพเปลือย(RXS)
แถวบ้านตรวจสภาพต้องเอารถไปด้วยถ่ายรูปออนไลน์ส่งไปขนส่ง
ทะเบียนขาดจะครบ 3 ปีเดือนหน้า

ขอบคุณครับ"

pikky_team

ต้องลองถาม ตรอ.ดูหลายๆเจ้าครับ เดี๋ยวนี้ทำยากแล้วครับ ถึงรับทำก็ต้องมีจ่ายพิเศษ พอระบบมันออนไลน์ถึงกันหมด เรื่องระบบซิกแซกใต้โต๊ะก็ดำเนินการได้ยากขึ้นครับ อย่าไปทำกับพวกรับทำในเน็ต ที่ไม่มีตัวตน ไม่รู้ที่มาที่ไป อาจเสียเงินฟรี และเสียเอกสารสำคัญ ให้เข้าไปถามตาม ตรอ. หรืออู่ซ่อมมอไซค์ที่รับต่อทะเบียนเสียภาษีอะไรพวกนี้ เอาที่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งนะครับ
ปล.แนะนำให้ทำรถให้อยู่ในสภาพที่ตรวจแล้วผ่าน และเข้าระบบตรวจอย่างถูกต้องตามขั้นตอนจะดีกว่าครับ

SIRI

ผมหาไม่ได้เลยครับ...ตรอ.ที่ประจำผมบอกว่าใส่รถกระบะมาก็ได้ ไม่ได้ติดเครื่องครับ เราก็ใส่อุปกรณ์ความปลอดภัยให้ครบเท่านั้นเองครับ... แต่ก่อนนี้3ปีต่อที ลอกเลขไปต่อแต่เดี๋ยวนี้ไม่เอาละครับ ต่อมันทุกปีดีกว่า
เปลืองหน่อยแต่สบายใจกว่า ที่เคยเจอก็คือเขาจะขับไปต่อให้ครับ(คงมีค่าบริการ) :-*

boyeg6

ขอบคุณน้าๆครับ สงสัยต้องปล่อยเป็นรถเถื่อนแล้วสภาพทำเดิมคงอีกหลายตัง RXS เปลือยอยู่น่ะครับตอนนี้ :P

SIRI

น่าจะลงรูปสักหน่อย...ผมเห็นบางคันไม่น่าต่อทะเบียนได้ เขายังไม่ปล่อยขาดเลยครับ  มาเริ่มจดใหม่มันยุ่งยากกว่านะครับ  เปลือยมันไม่ได้ผิดเสมอไปนะครับถ้ามีอุปกรณ์เพื่อความปลอดภัย :D