Main Menu

น้ำมันเกียร์สองจังหวะ ใช้เกรดPAO,Esterที่แพงๆจะเสียตังเปล่าหรือ?

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, พฤษภาคม 02, 2015, 10:48:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

จะเสียตังเปล่ามั้ยครับ  เกรดไหนดีที่ปกป้องเครื่องยนต์ให้รถเครื่องเราครับ    ขับอยู่เต็มที่8000รอบ  เป็นคนขับรถไวครับ  รถอายุ30ได้    :D
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

geenee

api sn ก็เอาอยู่ละครับ ความเหลว เอาแค่ 20w-50พอละครับ เอาเหลวเกินไปครัชจะลื่นครับ

Nawapon666

ปกติผมจะใช้ น้ำมันเครื่อง เอาหนืดๆ กึ่งสังเคราะห์ ก็พอ

ส่วน ออโตลูป สังเคราะห์ 100 ครับ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน