Main Menu

ขอสูตรโมเครื่อง kawasaki gto 125

เริ่มโดย ืnickza11z, กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:12:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ืnickza11z

ช่วยแนะนำ วิธีโมให้เครื่อง แรงๆ หน่อยครับ  ???

ืnickza11z

pikky_team

เครื่องตระกูลนี้มันมีข้อจำกัดอยู่ที่คาร์บูเรเตอร์ครับ ไปยุ่งอะไรมันมากไม่ได้ มันอยู่ในที่จำกัด คงทำได้เพียงเปลี่ยนนมหนู จูนนั่นจูนนี่ได้นิดหน่อย ระบบบรรจุอากาศมันก็เป็นแบบโรตารี่ดิสก์วาล์ว ข้อจำกัดในการทำให้แรงมันมีเยอะครับ เครื่องยนต์มันออกแบบมาสำหรับการใช้งานสมบุกสมบันทนทานนานปีมากกว่า ถ้าจะแต่งซิ่งผมว่าลองมองหารุ่นอื่นดีกว่าครับ ตัวนี้เอาไว้แต่งคลาสสิกขี่สวยๆดีกว่า อิอิ
ปล.ลองถอดเอาเสื้อสูบออกมาขัดลื่นตรงรูทางเดินไอดีไอเสียอย่างเดียวดูก่อนโดยยังไม่ต้องทำอะไรอย่างอื่น อาจดีขึ้นเล็กน้อย