Main Menu

อยากทราบเกี่ยวกับแทปแม่เหล็กครับ

เริ่มโดย peerawass, กุมภาพันธ์ 04, 2015, 04:20:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

peerawass

ในรถที่ไม่มีพั้ลเซอร์คอยและแท๊ปแม่เหล็กนั้น เราสามารถติดพั้นเซอร์และเชื่อมสร้างแทปแม่เหล็กขึ้นมาเองได้หรือป่าวครับโดยใช้แม่เหล็กเดิมเชื่อมเอา มีใครเคยลองแล้วบ้าง ขอวิธี่ทำหน่อยครับผมมีความคิดที่จะแปลง cdi แบบใช้กล่องแทนโดยที่ไม่ใช้กล่องควบคอล์ยเหมือนรถ rc ที่ทำกันรู้สึกว่ามันโหลดไฟแก่อย่างเดียวไม่สามารถแต่งอะไรได้มากนัก ขอช่วยสอนความรุ้ให้ผมหน่อยจะเป็นพระคุณมากๆเพราะในบอร์ดนี้มีคนที่มีความรุ้มากมายหลายท่าน....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

keeauto

ส่วนตัวผมชอบอาซีตรงที่ไม่ใช้กล่องเพราะไม่ต้องมายุ่งเวลากล่องเสียผมว่าไม่ค่อยมีใครทำหรอกครับที่จะทำอาซีให้มีกล่อง ยังไงเคยเห็นมีคนขายชุดแปลงซีดีไอกับพวกรถโบราณขายเป็นชุดในthaiscooterลองเข้าไปดูว่าจะใส่กับรุ่นไหนได้บ้าง  ส่วนเรื่องการติดพัลเซอร์และติดแถบแม่เหล็กมันยากตรงหาจุดยึดพัลเซอร์ที่ไม่มีในอาซี (ไม่มีคนมาตอบเพราะอ่านก็เหนื่อยกับงานดัดแปลงแล้ว)