Main Menu

ขอวิธีปรับตั้งปั้ม2t Nsr 150 sp หน่อยครับ

เริ่มโดย Atturob, พฤษภาคม 01, 2013, 12:31:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Atturob

อยากจะปรับให้จ่ายบางหน่อยเพราะ ควันเยอะ+น้ำมันปลายท่อเยิ้ม จะต้องทำยังไงบ้างครับ

jib_ja

KenJi

กระทู้ของผมเองลองเข้าไปชมดูครับ

แต่รูปมันดันหายไปซะแล้วเดี่ยวว่างๆ ผมจะมาลงให้ใหม่นะครับ ตอนนี้ไม่ค่อยว่างทำงาน ต้องวันหยุด

คลิกที่นี่เลยจ้า

Atturob

อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 02:59:07 หลังเที่ยง
กระทู้ของผมเองลองเข้าไปชมดูครับ

แต่รูปมันดันหายไปซะแล้วเดี่ยวว่างๆ ผมจะมาลงให้ใหม่นะครับ ตอนนี้ไม่ค่อยว่างทำงาน ต้องวันหยุด

ขอบคุณมากครับผมเข้าไปดูแล้ว แต่ไม่มีรูปเลยงงๆ 5555 เดี๋ยวผมรอน่ะครับพี่   :D :D

KenJi

เอากระทู้ของเว็บอื่นไปดูเพิ่มเติมก่อนก็ได้ครับ

คลิกที่นี่

Tong_2T_150

บางทีที่ควันเยอะ ปั้มออโต้ลู้บอาจจะไม่ได้เป็นจำเลยก็ได้ครับ ควันเยอะอาจจะมาจากส่วนอื่นก็ได้อีกหลายสาเหตุ
เช่นเขม่าสะสมในท่อ นานแค่ใหนแล้วที่ไม่ได้เอาไปเผาเคาะเขม่าออก  ออโต้ลู้บก็มีส่วน แต่ละยี่ห้อควันเยอะ-ควันน้อยไม่เท่ากัน
นิสัยการขี่ ขี่กินลมชมวิวบ่อยๆ ไม่ขี่รอบสูงไล่เขม่าซะมั่ง ควันก็เยอะได้เหมือนกัน
...ปรับตั้งออโต้ลู้บให้จ่ายน้อยกว่าเดิม ทั้งที่มันอาจจะเหมาะสมอยู่แล้ว กลายเป็นไม่พอกิน งานจะเข้าเอานะครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

boonchu

บิดคันเร่งให้สุดแล้วตั้งให้ได้ตามมาร์ค(ไม่ต้องติดเครื่องนะ) ถ้าซัดบ่อยก็ให้เลยมาร์คสัก3มิล

KenJi

อ้างจาก: Atturob เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 07:14:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 02:59:07 หลังเที่ยง

ขอบคุณมากครับผมเข้าไปดูแล้ว แต่ไม่มีรูปเลยงงๆ 5555 เดี๋ยวผมรอน่ะครับพี่   :D :D
ลงให้ใหม่แล้วนะครับ

Nawapon666

ปางที น้ำมันกระเดนออกจากท่อ หรือ ปลายท่อแฉะ รถเคยได้เอาไปวิ่งรอบจัดๆยาวๆ ไหมครับ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน