Main Menu

เพื่อนๆครับเอ็นตากลม ลูก 75 จูนอากาศกี่รอบดีครับ

เริ่มโดย thanh, มกราคม 02, 2015, 09:22:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

แล้วรอบเดินเบาที่เหมาะสมกี่พันรอบครับ ขอบคุณครับ

kookkai

ถ้าตาร์บูใช้นมหนูเบอร์เดิมอยู๋จูนแค่1รอบถึง1เศษ1/4รอบเดินเบา1000+-200กำลังดีครับ จากที่ผมใช้อยู๋มาก่อนถ้าอยากใช้e20ก็ปรับมาเมนส์140อัพตวเล็ก38จูนรอบเดียวเดินเบา1000สบายแต่เครื่องกะคาร์บูต้องสมบูรณ์นะครับ

thanh

ขอบคุณมากครับ บ้างก้อบอกรอบครึ่ง บางคนก้อบอกว่า 2-2 รอบครึ่งผมเลยลังเลครับ

G7

1.การปรับตั้งสกรูอากาศสำหรับวงจรน้ำมันเดินเบานั้น ปัจจัยที่ให้ผลทั้งเรื่องของชนิดและคุณภาพเชื้อเพลิง ขนาดของนมหนูที่นำมาใช้
  การสึกหรอนับแต่ต้นทางเดินไอดีเรื่อยจนถึงภายในกระบอกสูบ สิ่งเหล่านี้ผมคิดเห็นว่าจะไปกำหนดต้องหมุนรอบสกรูปรับตั้งเท่านี้นะ
  ให้เหมือนกับรถจยย.คันอื่นในแบบรุ่นเดียวกัน .. คงไม่เหมาะสมดีเท่าไรนัก

2.รอบเดินเบา ให้ปรับตั้ง 1300 รอบ/นาที (+/- 100 รอบ/นาที) คือเมื่ออุณหภูมิเครื่องยนต์ร้อนกำลังดี เครื่องยนต์เดินเรียบ
 ไม่เร่งรัวและไม่แผ่วจนจะดับ

ลองปรับตั้งด้วยตนเองดีกว่าครับเพื่อหาความเหมาะสมกับรถจยย.ของท่านเอง ในเริ่มต้นเมื่อนมหนูเดินเบามีขนาดตามมาตรฐานของรุ่น
รถคันนี้ คุณจะกำหนดไว้ที่ 1.5 รอบก่อนก็ได้

suphachai

ตั้งเองเลยครับ ลอง1รอบครึ่งก่อนถ้าออกตัวดีไม่มีวูบก็เอาตามนั้น หากมีวูบนิดๆก็ปรับสกรูเข้าอีกจนจะออกตัวได้ตามที่พอใจ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

thanh

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ รอบครึ่งก่อนเลยผม ไม่ใช่ไรหรอกผมกลัวมันบางล่ะครับ ขอบคุณมากครับ