Main Menu

ขอความช่วยเหลือrxzครับ

เริ่มโดย wuttiwuth, มกราคม 01, 2015, 04:22:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttiwuth

ผมถอดดุมล้อหลังออกมาทำสีเสร็จแล้วใส่กลับไม่ได้ช่วยบอดทีครับว่าใส่ตลับลูกปืนกี่อันส่วนท่อยาวๆด้านขวาที่มีเกลียวใส่ยังไงตอนถอดลืมดู..ใส่ยังไง  ขอบคุณครับ

saravut

ดุมล้อมีลูกปืน 2 พวง ซ้าย ขวา มีบูช ยันลูกปืน ตัวในอยู่ในดุมล้อ มีบูชด้านเบรก
ส่วนตัว ที่เป็นเกลียวมันจะอยู่ในดุมสเสอร์ ให้ใส่ด้านเกลียวออกมาด้านนอกร้อยจากด้านใน
ตอนใส่ต้องใส่ดุมสเตอร์เข้ากับตะเกียบก่อน ถึงจะใส่ล้อได้
งงไหม มันก็เหมือนรถรุ่นเก่า อย่าง y 80 แหละ