Main Menu

นี่แหล่ะ...รถในฝันของผม bmw s1000rr

เริ่มโดย manmocyc, ธันวาคม 29, 2014, 07:52:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

ขออภัยนะครับรูปไม่ขึ้น พอดีเพิ่งหัดโพส มีพี่ท่านไหนชอบเหมือนผมบ้าง :(

GENIUS

ชอบครับ งามมาก แต่ผมไม่มีปัญญาซื้อและคงไม่กล้าซื้อแน่ครับ สำหรับมอไซค์ราคา(เริ่มต้น) 9แสนกว่าๆ ขอชื่นชมอยู่ห่างๆ ก็พอ 555

แต่จริงๆ ถ้าตอนนี้ไม่มีภาระต้องผ่อนบ้าน  คันที่ผมชอบ,อยากซื้อและซื้อได้ก็คือ CBR1000RR

ราคามันอยู่ที่ 6แสนกลางๆ ก็แค่พอๆ กะเก๋งรุ่น 1.5 ตัวท็อปๆ ค่าบำรุงรักษาเท่าที่ทราบก็ไม่ได้สูงมากจนเกินไป ยังไงก็น่าจะถูกกว่ารถยุโรปเยอะ

KenJi

เอาขึ้นให้ใหม่ครับชัดๆเลย ตัวนี้ไม่น่าจะัใช่ S1000RR นะครับ เป็น HP4 เป็นรุ่นที่อัพเกรดขึ้นมาจาก S1000RR พัฒนาระบบต่างๆ ให้ดีขึ้นกว่าเดิม รวมทั้งสวยกว่าเดิมนิดหนึ่งด้วย แต่ก็แน่นอนราคาก็สูงขึ้นกว่าเดิมด้วยนะ....

มอเตอร์ไซค์ BigBike ก็เป็นรถในฝันผมนะครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินจะซื้อ Z800 อยู่ครับ เห็นว่าเป็นเป็นรถเครื่องยนต์ 4 สูบ ที่ราคาสามารถพอเอื้อมถึงได้หน่อย รวมถึงรูปทรงมันก็สวยใช่เล่นไม่แพ้รุ่นอื่นๆเลยทีเดียว กำลังของเครื่องยนต์ 113 แรงม้า ก็น่าจะเพียงพอ เยอะกว่านี้จะเอาถนนที่ไหนซัด แค่ FSX ที่ขับอยู่ทุกวันยังหาที่ซัด 180 ได้ยังยากเลย รวมถึงถ้าซื้อมา ผบทบ. บอกว่าต้องเลือกครับ ซื้อ Z800 มาก็ต้องขาย FSX เพราะบ้านพื้นที่น้อยไม่สามารถจอดมอเตอร์ไซค์ 2 คันภายในบ้านได้ ถ้าให้เลือกแบบนี้ ผมก็ขอขี่ FSX ของผมต่อไปดีกว่า Z800 เอาไว้ก่อน เล่นแบบนี้ทำใจยังไม่ได้ 555+

สำหรับผมถ้ามอเตอร์ไซค์ BigBike ที่ตนชอบราคาเกิน 400,000 บาท ต่อให้เป็นรถที่ผมชอบขนาดไหนผมก็ต้องถอยครับสู้ราคาไม่ไหวจริงๆ เพราะราคามันเทียบเท่ารถ Eco Car บางรุ่นเลยทีเดียว

SIRI

Z300หุ่นทรงและราคาก็พอคบหานะท่าน เห็นสีส้มดำแล้วสวยไม่เบาเลย
เสียงเครื่องยนต์สองสูบผมว่านุ่ม
พอได้นะอาจไม่หวานเท่าสี่สูบแต่
ราคาไม่ไกลเกินฝัน  ก็พอทดแทนกันได้

joe

ตัวใหม่s1000rr 2015 ออกแล้วนะคับ เปลี่ยนไปพอสมควร.....อิอิ

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

manmocyc

:( อ้อ..ผมคิดว่าเป็นเจ้าbmws1000rr แต่นีเป็นรุ่นที่ใหม่กว่าอีกเหรอครับ ขอบขุณนะครับสำหรับความรู้และที่ความคิดเห็นนะครับ