Main Menu

tzr ผมมันต้องเปิดโช้คอ่ะ......ไม่งั้นมันดับวอดเลย คาร์บุทั้งล้างทั้งแยงก้อแล้ว

เริ่มโดย thanh, ธันวาคม 05, 2014, 08:21:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ไปไม่ถูกเลย แต่ผมผสมถังนะ ปั๊มมันเสียครับ ผมปิดโช้คปุ๊บวอดเลย คอหรีดก้อเปลี่ยนแล้ว ซีลข้างข้อก้อไม่รั่ว หรือผมใส่ลุกลอยกลับด้าน ถ้าเราหงายคารบูขึ้นเนี่ย
เงี่ยงลุกลอยต้องชี้ขึ้นหรืออยุ่ล่างครับ คือเงี่ยงมันจะชี้ไปทางเข็มหรือชี้เข้าหน้าเราครับ

zanakand

รองดูนมหนูเดินเบาสิครับ ของผมก็พึงแก้หายเอานมหนูเดินเบามาเป่าทำความสะอาดหายเลย ส่วนเงี่ยงลูกลอยที่ว่านี่ใช่เข็มลูกลอยหรือเปล่า

vios3455

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

kookkai

เขมเร่งจ้าน่าจะต้องยกขึ้นไปอีก(แต่โทษทีผมไม่แน่ใจว่ารุ่นี้เข็มเร่งปรับล๊อคได้มั้ย)คืออาการแบบนี้คิอกาการน้ำมันไม่มาเปิดคันเร่งแล้วมีแต่อากาศแต่น้ำมันไม่ดูดออกมาจากนมหนูหลักถ้านมหนูไม่ตันก็ลองปรับล๊อคเข็มเร่งให้ขึ้นมาอีก1ล๊อคครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

นมหนู  ตระกูล   มิคูนิ    นี่   ต้อง  สะอื้นหา  เลย มั้ง เนี่ย  หายาก  โพด

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

เพิ่มนมหนูเบา

หรือไม่ลองยกเข็มเร่งดูก่อนก็ได้

thanh

ขอบคุณมากครับ เข็มเร่งตั้งล๊อค 3 ตามแมนน่วลแล้ว นมหนูเดินเบา ทั้งล้างทั้งแยง ลองเอาไฟฉายส่องดู ตอนใส่เข้าตัวแล้วก้อ มีไฟออกชัดเลยครับ แต่เดินเบาไม่ได้งงมากเลย แล้วอีกอย่าง สกรูอากาศขันเข้าออก มันไม่มีไรเลยครับ นิ่งเลย วันนี้ว่าจะลองสับคาร์บูดูครับ ถ้าหายนะ ผมเขวี้ยงแม่งทิ้งเลย 555

keeauto

ผสมถังอัตราส่วนเท่าไหร่ครับ แล้วก็เรื่องเงี่ยงนี่ผมก็งงเพราะไม่เคยจำมันซะทีแต่เคยประกอบกลับแล้วมันหันทางไหนก็ได้เวลาเครื่องปกตินะ   และก็เรื่องการรั่วของปอด สายยาง  ปากทางเข้าต่างๆของคอหรีด 

DEDOR

พิจารณาลูกลอยด้วยนะครับ  ลองดัดเพิ่ม ดูครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thanh

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก้อเหมือนจะหายแล้วครับ ผมสับคาร์บูแต่งใส่ครับ พอร้อนนะเบานิ่งเลย แต่เย็นเบาไม่ค่อยได้ครับ ตอ้งโช้ค่ตลอด  ผมผสมถังด้วยไม่รู้เกี่ยวหรือป่าว

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไม่เกี่ยวกับ ผสม ถังเลย  ครับ 

อัตรา ส่วน  อากาศ+น้ำมัน  ไม่พอดี  มากกว่า

1. หมุนสกรู อากาศ เข้า จนสุดแล้วลอง ออกตัวดู ว่าดีขึ้นไหม 

2.ออกตัว วอด  แต่ เปิดโช้ค แล้ว ออกตัวได้   เท่าที่ เคยเจอ คือ  อากาศเข้ามาก ไป นะครับ

ต้อง ลดเบอร์นมหนูเดินเบาลง   หากหา นมหนูไม่ได้  ลอง หาวิธี ใด ๆ ก็ได้  ที่ทำให้ รูนมหนู  มัน เล็กลง

เช่น  เอา เส้นสายไฟ  ไปมัด ขวาง รู เป็นต้น 

3. หากลองทุกอย่างแล้ว ไม่หาย   ก็ เปลี่ยน คาบุร์ ใหม่  ครับ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Hunterzero

ลดรูเดินเบามันก็ออกไม่ได้จิ  ต้องเพิ่มครับพี่   

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

keeauto

ถ้าอยากรู้ว่าผสมถังจะเกี่ยวรึเปล่าก็ลองไม่ผสมดูว่าการเดินเบาจะได้รึเปล่า  จริงๆที่ผมว่ามันมีส่วนก็เพราะเคยเอาแกลลอนน้ำมันเครื่องไปใส่เบนซินแต่ใส่แค่20บาทแล้วเอามาเติมถังผลคือรวนทันทีเลยเดินเบาไม่ได้ ทีนี้ลองเติมน้ำมันเพิ่มก็นิ่งเลยครับถึงถามว่าผสมอัตราส่วนเท่าไหร่  แต่ในเมื่อบอกว่าเปลี่ยนคาบูแล้วหายไปบ้างก็โอเค
  ตามหลักเรื่องเครื่องร้อนแล้วนิ่งเย็นแล้วสตาร์ทยากมั่งเดินเบาม่นิ่งบ้างนี่มักจะเป็นกับรถที่อายุมากแล้วทั้งรถยนต์และมอไซค์ แต่ตอนใหม่ๆไม่เป็นนะ ใครพอจะรู้จุดก็ช่วยบอกเป็นความรู้ที