Main Menu

สีเขียวเอนโปร ใช้สีกระป๋อง เบอร์อะไรครับ

เริ่มโดย triton, มิถุนายน 11, 2014, 01:02:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

triton

สีเขียวเอนโปร ใช้สีกระป๋อง เบอร์อะไรครับ  ท่านรู้รบวกนช่วยตอบทีครับ  :( :(

NovaScraper

ผมใช้ ไฟแลค H50 ครับ ส้มใช้ H48

(เขียว NSR-RRW ปี 2000 คล้าย N Proมาก)

เขียวตามลายเซ็นเลยครับ

cache

คห.บน เป็นเขียวพวกเวฟ100 น่ะครับ

Npro ถ้าตาม Manual ก็... "B154 Jerez Blue Matailic"

ชื่อโค็ดสีเป็นน้ำเงินนะครับ ไม่ใช่เขียว  เลยชอบมีคนสงสัยว่า...เวลาถ่ายรูป Npro มา ทำไมรถออกสีน้ำเงิน  ;)

ลองดูตารางด้านล่างนะครับ ???

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

triton

อ้างจาก: cache เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 12:01:17 หลังเที่ยง

คห.บน เป็นเขียวพวกเวฟ100 น่ะครับ

Npro ถ้าตาม Manual ก็... "B154 Jerez Blue Matailic"

ชื่อโค็ดสีเป็นน้ำเงินนะครับ ไม่ใช่เขียว  เลยชอบมีคนสงสัยว่า...เวลาถ่ายรูป Npro มา ทำไมรถออกสีน้ำเงิน  ;)

ขอบคุณมากเลยครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: cache เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 12:01:17 หลังเที่ยง

หายไปตั้งนาน เลยนะครับ เด๋วปั๊ด จัดทริปไปหา เลย เน่

เซนเตอร์ลอค เป็นไง มั้่งครับ อิอิ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Lilly

ขอสอบถามต่อนิดนึงครับ ถ้า N Pro ตัวสีแดงใช้สีเบอร์อะไรครับ;)

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: Lilly เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 10:53:16 หลังเที่ยง
ขอสอบถามต่อนิดนึงครับ ถ้า N Pro ตัวสีแดงใช้สีเบอร์อะไรครับ;)

ต้อง ลอง ไปดู หน้ากาก เทียม รุ่นนี้  คุณ บอล   มัน จะบอก  โค้ต สี มาให้  อ่ะ  

สี  เหลือง แอลเอส  ผม  มา เจอ โดยวิธีนี้ เช่นกัน   ก่อนหน้านั้น  พ่น เพี้ยน ตลอด  

อนึ่ง  สีน้ำเงินเมท  เอนโปร นี่  ก็ สี เฉด เดียวกับ เวฟ 100 นั่นแหละครับ  ฝากระป๋อง มันจะบอก อยู่

สี เมท พ่น ยาก ตรงที่  ขั้นตอนสุดท้าย   ต้อง ใช้ เคลียร์ กา  เอา....

ใช้ แลคเกอร์ กระป๋อง ไม่เวิร์ค  เพราะ เม็ดบรอนซ์ มัน จะไม่ถูกระเบิดออกมา  หากใช้ แลคเกอร์กา...เม็ดบรอนซ์จะขึ้น มาสม่ำเสมอ ทั้งชิ้นงาน เลยครับ

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

เดช..ไอ้เสื้อทอง

"""

นี่น่าจะ ใช่  หรือเปล่า  ?

สปา์ร์คกิ้ง  เรด 

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Lilly

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 13, 2014, 09:48:32 ก่อนเที่ยง
"""

นี่น่าจะ ใช่  หรือเปล่า  ?

สปา์ร์คกิ้ง  เรด 

.

ใช่เลยครับผมลองหาข้อมูลเทียบกับเบอร์ของไพแลคดูหาไม่เจอ
ไปเจอ :-*

cache

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 13, 2014, 09:32:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Lilly เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 10:53:16 หลังเที่ยง

ต้อง ลอง ไปดู หน้ากาก เทียม รุ่นนี้  คุณ บอล   มัน จะบอก  โค้ต สี มาให้  อ่ะ 

สี  เหลือง แอลเอส  ผม  มา เจอ โดยวิธีนี้ เช่นกัน   ก่อนหน้านั้น  พ่น เพี้ยน ตลอด 

อนึ่ง  สีน้ำเงินเมท  เอนโปร นี่  ก็ สี เฉด เดียวกับ เวฟ 100 นั่นแหละครับ  ฝากระป๋อง มันจะบอก อยู่

สี เมท พ่น ยาก ตรงที่  ขั้นตอนสุดท้าย   ต้อง ใช้ เคลียร์ กา  เอา....

ใช้ แลคเกอร์ กระป๋อง ไม่เวิร์ค  เพราะ เม็ดบรอนซ์ มัน จะไม่ถูกระเบิดออกมา  หากใช้ แลคเกอร์กา...เม็ดบรอนซ์จะขึ้น มาสม่ำเสมอ ทั้งชิ้นงาน เลยครับ

.

ผมหมายถึง รหัส H-50 น่ะครับ ลุงโจ

ลุงโจแม่นมากเลยครับ B154 Jeraz Blue ใช้ในเวฟ100 ด้วย.... (ผมให้ข้อมูลผิดเอง  :-[)

ส่วน..สีแดง ผมคิดว่าเป็น Code นี้นะครับ "R-134"  บางทีผู้ผลิตสีอาจจะมีการ Revise รหัสสีก็ได้น่ัะครับ (เดาเอานะ)

ลองไปเทียบสีดูอีกทีนะครับ

???

ปล. Link เอาไว้อ้างอิงเรื่องโค๊ดสีครับ
http://www.nipponpaint.co.th/data/product/l_auto_refinish_marketing_en.php

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 03:48:59 หลังเที่ยง

หายไปตั้งนาน เลยนะครับ เด๋วปั๊ด จัดทริปไปหา เลย เน่

เซนเตอร์ลอค เป็นไง มั้่งครับ อิอิ

วุ่นดูแลเรื่องเด็กๆ น่ะครับลุงโหน่ง

เซนเตอร์ล็อค ผมเอาแกนเดิมติดรถไปแปลงเสร็จแล้วครับ

(เพื่อให้มียางกันกระชากน่ะครับ  ทำดอกสว่าน กับมีดกลึงสึกไปหลายอัน เพราะ..เหล็กแกนล้อมันแข็งมากครับ)

แต่...ยังไม่มีจังหวะประกอบกับตัวรถเลยครับ  :P

ว่างๆ ถ้าผ่านมาทางผม แวะมากินข้าวด้วยกันครับ ลุงโหน่ง ???
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

เด็กชาย_โหน่ง_

ใช่เหล็กเพียวๆ เหรอครับ อิอิ

มีเทพ แถวๆเมืองจันทร์เอ่ยว่า มีส่วนผสมของ โมลิบดินัม เพื่อให้มันรีดได้บ้างแต่ยังคงความแข็งได้ เหมือนเดิม นา

อิอิ

พรุ่งนี้จะเอาพาอีกคันไปวิ่ง แล้วนะครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ZAAKA

ข้อยทำสีผิดอิกแล้วต้องทำสีใหม่ :P
ดันไปจับ ฮอนด้า 33 มาไม่ค่อยเขียวเลย
อยากไห้เขียวแบบในรถนี้จาทำสีอิกคันคงต้องพ่นไหม่อิกครั้ง

aoaaued

ข้อมูลดี ขอบคุณครับ +1แทน จขกท.ให้ครับ