Main Menu

ช่วยด้วย เปิดฝาถัง แกมม่า ไม่ออก จนปัญญาแว้วๆๆๆ

เริ่มโดย thidasatan, พฤศจิกายน 06, 2014, 06:02:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thidasatan

:P

ทำไงดีครับ มันเหมือนจะขึ้น สีขาว ๆ ตรง เขั้ยวล๊อคถัง ฉีดโซ ก็แล้ว น้ำมันเครื่องก็หยอดแล้ว ไม่ ขยับเลย
เอาเหล็กสอดไปกด ก้ไม่ถึง เสียดายฝาครับ กูญแจดอกเดียว ใช้ 3 จุดเลย รถไม่ค่อยได้ใช้ เสียดายมาก
หากมันพัง รบกวนด้วยครับ ใครเคยเอาออกได้บ้าง

saravut

ถอดน็อต 6 เหลี่ยมออกแล้วยกมาทั้งชุดไม่ได้เหรอ
ค่อยเอามาทำข้างนอก อาจง่ายขึ้น

thidasatan

อ้างจาก: saravut เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2014, 12:24:11 ก่อนเที่ยง
ถอดน็อต 6 เหลี่ยมออกแล้วยกมาทั้งชุดไม่ได้เหรอ
ค่อยเอามาทำข้างนอก อาจง่ายขึ้น

ไม่ออกครับ มันติดเขี้ยว 2 อันที่ล๊อคใต้ฝาถังอะจิครับ

kookkai

รุ่นนี้เขี้ยวล๊อคฝาถังมันเป็นแยกซ้ายขวามั้ยครับลองเอาโซเน็กฉีดลงไปด้านข้างฝาถังตรงตำแหน่งเขี้ยวล๊อคดูก่อนเผื่อมันติดฝืดตรงเขี้ยวล๊อคทิ้งไว้แป๊บนึงแล้วใช้คีมล๊อคมาจับตรงดอกกูญแจค่อยๆบิดระวังอย่าออกแรงมากจนหัวดอกมันบิดอาจจะออก ผมเคยลองกะถังNSRมาอยู่

thidasatan

อ้างจาก: kookkai เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2014, 08:26:21 ก่อนเที่ยง
รุ่นนี้เขี้ยวล๊อคฝาถังมันเป็นแยกซ้ายขวามั้ยครับลองเอาโซเน็กฉีดลงไปด้านข้างฝาถังตรงตำแหน่งเขี้ยวล๊อคดูก่อนเผื่อมันติดฝืดตรงเขี้ยวล๊อคทิ้งไว้แป๊บนึงแล้วใช้คีมล๊อคมาจับตรงดอกกูญแจค่อยๆบิดระวังอย่าออกแรงมากจนหัวดอกมันบิดอาจจะออก ผมเคยลองกะถังNSRมาอยู่

ฉีดตรงเขี่ยวล๊อคทิ้งไป 2 วันแล้วครับ มีวิทีอื่นไหมครับ ขอบคุณมากครับ

phu4123

ลองปิดฝาครอบรูกุญแจ เอาค้อนยางเคาะเบา หลายๆครั้ง ให้สลักด้านในคลายตัวก่อนครับ

meechai_s

ร่วมแชร์ครับ...ระบบล๊อคน่าจะคล้ายๆ NSR ที่ผมเคยทำ
ตอนนั้นผมใช้วิธีหยอดน้ำมัน 2T ลงไปในรูกุญแจ ครับ
แต่หยอดบ่อยๆและคอยเสียบกุญแจบิด ไป-มา เบาๆ(ไม่ฝืนมาก เดี๋ยวลูกกุยแจงอครับ)
และก็คอยหยอดเติมไปเรื่อยๆ
ป.ล. ตอนบิดลูกกุญแจ กดฝาถังลงไปด้วยเพื่อให้เดือยไม่ขึ้นมาเบียดขอบถังด้านบน...น้ำมัน 2T จะค่อยๆซึมไหลไปที่เดือยล๊อคครับ

...รอความเห็นท่านอื่นเพิ่มเติมนะครับ.. :'(
จาก เอ็น 2 ตากลม สู่ เซอร์ฯ เอสๆ

thidasatan

SIRI

อุ้มไปหาช่างกุญแจครับ เคยเอากุญแจไขเบาะSERไฟทำ(ไม่มีดอก) ช่างฝนๆแป๊บเดียว 2ดอกไม่ถึงร้อย แล้วเราก็ต้องใช้ดอกนี้ตลอดเพราะการสึกหลอไม่เท่ากัน
ดอกเดิมจึงใช้ไม่ได้ตรงถัง... :( 

zanakand

ใช้กุญแจ yamha mioตัวเก่าที่เป็นดอกเล็กรองไขดู nsrผมก็เปิดไม่ออก ใช้กุญแจมีโอเปิดออกเฉย อิอิ