Main Menu

สอบถามครับ ยามาฮ่า Bell R วิ่งไกลใช้ความเร็วแล้วเครื่องวูบ อื้อ บิดไม่ออก 15โล

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, สิงหาคม 24, 2014, 01:29:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

ยามาฮ่า BELL R  ใช้งานมา 6หมื่นกว่าโล  อาการคือ  ขับไม่ได้ใช้ความเร็วมาก ไปได้ไม่มปัญหา  แต่ถ้าบิดใช้ความเร็วซัก 80กว่า ยาวๆ ช่วงแรกก็ปรูดปราดดีครับ  แต่ถ้าใช้ในระยะทางซัก 4 โลกว่า เครื่องจะอื้อๆ บิดไม่ออก ควันก็ออกนะครับ โอตาลูปไม่ขาด  วันนี้ไปดับบนทางกลับรถเลย ก่อนจะดับจะบิดไม่ไปเลย  เครื่องจะค่อยจะดับตลอด  ผมต้องเลียครัชช่วยให้รอบขึ้น  รถหมดกำลังเลยครับ  แล้วก็ดับไป   สังเกตุเห็นควันออกมาจากท่อไอเสียเลยครับ  แล้วก้ซึมออกมาจากช่วงคอต่อท่อ  ซึ่งตรงนั้นยางมันเสือมสถาพไปแล้ว ผมยังไม่ได้เปลียน   ควันแย่งกันออกครับ คล้ายออกไม่ทัน  ผมกระทืบซัก4 5 ทีก็ติดเหมือนเดิมครับ ก็ไปได้เหมือนเดิม  ไม่อื้อ แล้ว  แต่ถ้าบิด 80กว่าก็จะเจออาการนี้อีก  สังเกตุตอนขี่ควันก็ออกนะครับ มากด้วย  อยากสอบถามดูครับ  อีกอย่างรถก็สภาพดีอยู่นะครับ เดิมทุกอย่างเลย เดินเบาต่ำดีด้วย  กระทืบทีเดียวติด  แต่ว่าบิดได้ไม่เกิน 100 เลยครับ    ขอวิธีแก้ปัญหาด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ    :'( :'( :'( :'(
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

geenee

ดับที่ว่าไม่ใช่สูบติดก็แก้ปัญหาที่คาร์บูครับตัวการสำคัญรถเก่า

piohm

น้ำมันลงไม่ทัน หมดคาร่บู ตอนขับเร้ว
พอเครื่องดับ น้ำมันลงเต้มคาร่บูอีกครังวิ่งต่อได้
ไปไล่ทางเดินน้ำมันใหม่ครับไม่อยาก
แต่ 60,000  โล วิ่งได้เยอะมากสุดยอด

Franesae

อาจจะเกิดจากการที่ลูกสูบฟิตเกินครับ
ทางแก้คือ เอากระบอกสูบไปขัดกระดาษทรายละเอียดซักนิดครับ ใชเครื่องขัดนะครับไม่ใช่มือขัดเอาเอง
หรือไม่ก็รันอินก่อนครับ ลูกมันแน่นเกิน
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขับช้า ได้   ขับเร็ว แช่ ไม่ได้ 

ก็ต้องมาดู ที่แหวน ลูกสูบ  อย่างที่ เพื่อน ๆ ว่า แหละครับ 

ลูก แหวน อาจเป้น ของ เทียม มา  หรือเดิมเก่า  ที่หมด สภาพแล้ว

ถ้า เป็น ลูกแท้   หรือ แม่้แต่  ลูกอาร์ท  ผมว่า ระยะทาง แค่ 4 กิโล  บิดแช่ ได้ สบายอยู่แล้ว 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "