Main Menu

จะแปลงเป็นตัวเล็ก ใช้ชุดแกนหน้าของSonic

เริ่มโดย patawee, สิงหาคม 26, 2014, 01:00:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

patawee

สอบถามท่านใด มีปลอก รองยึดแกนโช๊คหน้า KR จะแปลงเป็นตัวเล็ก ใช้ชุดแกนหน้าของSonic แต่แผงคอเป็นของเดิม
หรือมีวิธีอื่นที่จะแปลงเป็นตัวเล็กได้ 
มีขายป่าวครับ หรือต้องโรงกลึงอย่างเดียว
:(

DirectX

zanakand

สั่งโรงกลึงเลยครับ ผมก็ทำ ใช้4ปลอกสำหรับแผงคอ และอีก 1สำหรับกันสะบัดต้องสั่งโรงกลึงให้ผ่าปลอกด้วยนะครับ ไม่งั้นเวลาขันน๊อตปลอกมันจะไม่บีบ

patawee

ขอบคุณ ทั้ง2 ท่านครับ
ผมจะลอง ท่อพีวีซีนะครับ (กลัวฟันหักจัง หน้าทิ้ม)
ส่วน สั่งโรงกลึง พอทราบราคาป่าวครับ จะสั่งทำกลัวเสียโง่ เรื่องราคา

zanakand

เอาแผงคอ kr กับแกนโช้คโซนิคไปโรงกลึงเลย ของผมทำมาอันละ 80 5 อันก็ 400บาท แล้วแต่โรงกลึงด้วย