Main Menu

เรื่องการยก ไอดี ไอเสีย 2 จังหวะ

เริ่มโดย sebastianza999, สิงหาคม 12, 2014, 06:53:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sebastianza999

อยากรู้จังครับ ว่าพวกๆช่างเขาบอกว่า  ยก พอทไอดี 40 มิล ทุกช่อง นี่ ดูอย่างไงหรอครับ แล้วก็ ยกพอทไอเสีย 41 มิล   พอทไอเสีย ยกสูง 26 มิล
เขาดูยังไงหรอครับ ช่วยอธิบายทีครับ

thaibody

วัดจากขอบปากพอทบนถึง ขอบเสื้อสูบบนที่ชนกับฝาสูบ อะครับ ยกไอดี40 ก็คือ เดิมระยะปากพอทบนถึงขอบเสื้อสูบบน 41 มิล ก็ใช้หัวแย่งกรอ แล้ววัดให้เหลือ 40 มิลยังงี้อะ  ยกทุกช่องไอดี ก็เสื่อสูบจะพอทไอดี 4พอท อยู่ข้างซ้าย2ขวา2 ฝั่งตรงขามพอทไอเสียเป็นพอทไล่ ส่วยยก พอทไอ้เสีย ก็เหมือนกับ ยกพอทไอดีอะคับ วัดเหมือนกัน

aoaaued