Main Menu

ช่วยด้วยครับผมใส่กลับไม่ได้ ไอ้ชุดวาล์วที่อยู่ในเสื้่อ n ตากลมอ่ะครับ

เริ่มโดย thanh, สิงหาคม 17, 2014, 04:19:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ถอดมานานเกือบปี ลืมซะแล้ว ชุดพวก ลิ้น แกน พูเล่ย์ อ่ะครับ คือ ไม่แน่ใจแล้วว่าตัวเองเก็บอะไหล่ไว้ครบรึเปล่า กลัวใส่มั่วน่ะครับ
1.มันมีอะไรบ้างครับ ไอ้ชุดในเสื้่ออ่ะครับ(ถ้ามีรูปประกอบด้วยจักเป็นพระคุณยิ่่งนักครับ)
2.ชุดที่ว่านี้มันเหมือน ของ n-pro มั๊ยครับ คือ ผมมี Manuals ของ N-Pro อยู่อ่ะครับ เผื่อเทียบกันได้ ยิ้มเลย

ขอบคุณอย่างสูงครับ

DEDOR

น่าจะใส่ไม่ยากนะครับ   แต่จะไม่เหมือนของเอ็นโปรครับ
มันจะมีแกนวาล์ว คลิ๊ปล็อค ลูกวาล์ว และชีล  แค่นัน้ครับ  ของตากลมมีลูกวาล์วแค่ชิ้นเดียวด้วย
ผิดถูกขออภัยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

thanh

ขอบคุณครับ แล้วไอ้ลูกวาล์วที่ว่านี่คืออะไรอ่ะครับ ใช่ปลอกเหล็กทรงกระบอกแบบบูช หรือเปล่าครับ

aoaaued

ของตากลมไม่น่าจะยากนะ เพราะแกนมันเป็นสี่เหลื่ยม ลองผิดลองถูกดูเดี๋ยวก็ได้
ใส่วาล์ว เอาแกนเสียบ เข้าที่แล้วก็ปิดซีล์ดกันฝุ่น สุดท้ายก็ใส่พูลเลย์