Main Menu

ปัญหาที่มากับหน้าฝน

เริ่มโดย Pousi, กรกฎาคม 03, 2014, 11:08:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pousi

ตากฝนทีไร น้ำเข้าห้วเทียนตลอด ใครแก้ไขยังไงมาแชร์กันครับ ผมทาซิลิโคน อิอิอิ เอาอยู่

lordomo

รถอะไรหว่า?

RELAXER

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

ponggame1

มันก็เข้ายากอยู่นะถ้าเป็นปลั๊กแท้ ขนาดเอาน้ำสาดยังไม่ดับเลย
ที่ผมกลัวตอนหน้าฝนคือ รถผมไม่ใส่กรองอากาศครับ กลัวน้ำ้ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

nang 150

ใช้ปลักหัวแท้เลยครับ ป้องกันไฟรั่ว ส่วนมากค่ายบางนาชอบเป็น
   นาย อิทธิศักดิ์ โญสารัย์ ธ.กรุงไทย 309-0188-724  โทร 082-7812705 เหน่ง

Pousi

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ กรกฎาคม 04, 2014, 12:10:31 ก่อนเที่ยง

เข้าจากตรงไหน รึ ครับ

เข้าที่หัวเทียนกับฝาสูป ขันแน่นแล้วยังเข้าได้ครับ

KenJi

FSX ของผมนี่ขับลุยฝนนี่รอบเดินเบาไม่นิ่งเลย แปบๆดับตลอด อยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไร เลยหาวันฝกไม่ตกนี่แหละได้โอกาสลองรื้อถังน้ำมันออกแล้วลองใช้สายยางน้ำฉีดน้ำเบาๆ (อย่าฉีดตอนเครื่องร้อนมากๆนะ เดี่ยวงานเข้า) ฉีดสายไฟที่ต่อมาจากจานไฟไม่ดับ  หัวเทียนกับปลั๊กไม่ดับ กล่องไฟไม่ดับ ขั้วแบตเตอร์รี่ก็ไม่ดับ พอฉีดคอยล์ค่อยๆกระตุกดับ เอามือไปจับดูเท่านั้นแหละครับโอ้คราบฝุ่น โคลน ดำปี้เลย เลยสันนิฐานเบื้องต้นว่าสงสัยคราบฝุ่น โคลน พวกนี้มันหนาจนไปทำให้ไฟเดินไม่สะดวกผน่พอมีน้ำฝนเข้ามาอีกเลยออกอาการหนักมาก เลยทำความสะอาดแบบลวกๆ โดยเอาผ้าเช็คๆ แล้วฉีด WD40 ทำความสะอาดและไล่ความชื้นออกไปก่อน เพราะมันเริ่มค่ำแล้วเดียวมองไม่เห็นตอนประกอบ พอประกอบเสร็จก็ลองสตาร์ทใหม่ดูปรากฏว่าเครื่องเดินเบาเรียบอย่างเห็นได้ชัดเลยถึงแม้จะไม่มากก็เถอะ

Firstela

ใช้ปลั้กแท้ของรุ่นไหนดีครับ ของแท้กันนำ้ได้ใช่ไม๊ครับ

aoaaued

ค้นหาสาเหตุให้เจอ แล้วแก้ให้ตรงจุด   ของผมทุกคันฝ่าสายฝนแรงๆนับร้อยๆโล ก็ไม่เห็นเคยเจอแป๊กซักที่ครับ

everygreen

ของผมดับตลอด ตอนหลังเลยต้องตัดฟิวเจอร์บอร์ดมาบังไว้ครับ