Main Menu

อยากทราบเรื่องการสร้างเฟืองเกียร์

เริ่มโดย kobyrag, มิถุนายน 26, 2014, 07:28:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kobyrag

อยากทราบเรื่องการสร้างเฟืองเกียร์ ว่าสามารถไปสั่งทำได้ตามที่ไหนคับ ร้านกลึงอะไรพวกนี้ได้รึป่าวคับ

ขอบคุณคับ

pikky_team

ทำได้บางโรงกลึงครับ เพราะต้องมีคัทเตอร์ที่จะใช้กัดเฟืองโดยตรง การจะสร้างเฟืองไม่ใช่ทำง่ายๆครับ ต้องมีการคำนวณการพอสมควร ไม่งั้นมันขบกันแล้วจะหมุนไม่ได้ครับ เฟืองตรงว่ายากแล้วเฟืองเฉียงยิ่งยากกว่า ถ้าไม่มีซีเอ็นซีสี่แกนขึ้นไปจอด ว่าแต่จะเอาไปทำอะไรหรือครับ

ponggame1

เหมือนๆเคยเห็นผ่านตาในห้องซ้อขายครับ มีอยู่เจ้านึง ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

kobyrag

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ มิถุนายน 26, 2014, 09:28:11 หลังเที่ยง
ทำได้บางโรงกลึงครับ เพราะต้องมีคัทเตอร์ที่จะใช้กัดเฟืองโดยตรง การจะสร้างเฟืองไม่ใช่ทำง่ายๆครับ ต้องมีการคำนวณการพอสมควร ไม่งั้นมันขบกันแล้วจะหมุนไม่ได้ครับ เฟืองตรงว่ายากแล้วเฟืองเฉียงยิ่งยากกว่า ถ้าไม่มีซีเอ็นซีสี่แกนขึ้นไปจอด ว่าแต่จะเอาไปทำอะไรหรือครับ
ขอบคุณคับพี่ พอดีเพื่อนๆมันจะเอาเกียร์5 อัตราทดใหม่คับ
อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ มิถุนายน 27, 2014, 06:00:46 หลังเที่ยง
เหมือนๆเคยเห็นผ่านตาในห้องซ้อขายครับ มีอยู่เจ้านึง ^_^
อ้อคับพี่ ขอบคุณคับ

suphachai

โรงกลึงดำคลองเตยกับร้านรินทร์เซอร์วิส น่าจะรับทำครับ ลองgoogleหาเบอร์ดู
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

125cc.Only

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มิถุนายน 28, 2014, 11:58:25 ก่อนเที่ยง
โรงกลึงดำคลองเตยกับร้านรินทร์เซอร์วิส น่าจะรับทำครับ ลองgoogleหาเบอร์ดู
อีกหนึ่งเสียง

puttasak

มีขายมากมายครับ เดี๋ยวนี้ จะเอาอัดตราทดเท่าไหร่ บอกร้านค้าร้านที่ขายได้เลย

aoaaued